Basi mpenzi msikilizaji, popote ulipo, nataka ni kusalimu katika jina la Yesu. Bwana asifiwe! Leo hii Mungu amenipa fursa nyingine, ili tukaweze kushirikiana neno la Mungu ambayo inaletwa kwenyu moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach. Siku hii ya leo, ningependa nimshukuru mwenyezi Mungu kwa ajili ya kipindi hiki ambacho kimekuwa ni cha baraka sana kwa watu wengi. Popote ulipo na kusihi ukatulie tu mpaka tutakapomaliza, na Mungu wa amani atakubariki amen. Nataka ni mshukuru mkurugenzi mkuu wa Global Radio Outreach Bwana Michael Bond sana. Mungu akubariki sana, mtumishi wa Mungu, pamoja na watendakazi wote wa Global Radio Outreach. Mungu wa amani akaweze kuwabariki sana. Ujumbe wangu leo nimeipatia kichwa mm, yote yawezekana kwa neema. Yote yawezekana kwa neema. Kumbukumbu la Torati mlango wa nane mstari wa kumi na saba hadi kumi na nane maandiko yasema hapo, usiseme mioyoni mwako, nguvu zangu na uwezo wangu ama na uwezo wa mkono wangu ndiyo ulionipatia utajiri huo. Narudia maandiko hapo, usiseme moyoni mwako, nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndiyo ulionipatia utajiri huo. Mstari wa 18, bali utamkumbuka Bwana Mungu wako maana ndiye akupae nguvu za kupata utajiri, ili alifanye imara agano lake alilowapa baba zako, kama hivi leo. Nasoma pia maandiko kwenye kitabu cha Wakorintho wa kwanza mlango wa 15 mstari wa kumi, maandiko yasema hivi lakini kwa neema ya Mungu nimekuwa hivi nilivyo, na neema yake iliyo kwangu ilikuwa si bure, bali nalizidi sana kufanya kazi kupita wao wote, wala si mimi, bali ni neema ya Mungu pamoja nami. Nataka nisungumushe nawe, msikilizaji wangu, popote ulipo, kwa kipindi kifupi. Uh, nimekuja nikwambie ya kwamba tunaishi kwa neema. Mambo tunayoyafanya tunafanya kwa neema, neema yake Kristo Yesu ndiyo inafanya tuwe jinsi tulivyo, na kwa hiyo neema Mungu ametupa uwezo wa kupata chakula, uwezo wa kupata mavazi, uwezo wa kuamka asubuhi tukiwa wazima, na kwenda kasini. Kwa neema hiyo tunafanya biashara. Kwa neema hiyo tunaishi. Hivyo basi ningependa nikueleze msikilizaji wangu, ya kwamba kama si neema ya Mwenyezi Mungu, wengine wetu hatungeli kuwepo. Wakati maadui waliinuka na kukata shauri ya kwamba hatutaendelea kuishi tena, lakini neema ikafanya tuishi leo. Ndio maana nikasoma kwenye maandiko kwa kitabu cha Kumbukumbu la Torati, Musa anasema hapo, usiseme moyoni mwako, nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndiyo ulionipatia utajiri huo. Mpenzi unayenisikiliza, labda ninapoongea hivi umefanikiwa maishani, unafanya kazi vizuri, nataka ukumbuke ya kwamba kuna watu wazomi kuliko hata wewe, lakini hawana kazi. Wengine wako na vyeti, wametembea na vyeti hivyo kwa kila kambani, kwa kila ushirika, lakini wasipate nafasi ya kufanya kazi. Wengine walisoma na wakahitimu shahada lakini leo hii pamoja na shahada zao wanakaa hoehai, maisha ambayo haifanani na masomo yao. Ni kwa sababu hawana kazi, hawana uwezo wa kupata kazi. Lakini wewe umeajiriwa, unafanya kazi, unapata mshahara, sio kwa sababu uli mu kuliko wale hawana kazi, sio kwa sababu ya masomo yako, sio kwa sababu ya nguvu zako, lakini ni kwa sababu ya neema ya Mwenyezi Mungu ambayo imekufungulia mlango ukapata huo kazi. Labda ni biashara, biashara yako inafanya vizuri, imenawiri. Lakini mwenzako anaanzisha biashara leo, kesho haipo tena, imeanguka. Wengine wanajaribu biashara, lakini hawapati mapato ya kufanya biashara iendelee mbele. Biashara zimeanguka hawana namna, leo hii wanaishi bila, ku, bila kuwa na kitu cha kuleta chakula kwenye meza sao. Ni kwa sababu biashara sao haikufanikiwa haijafaulu. Wanakaa wanaishi wakitoa machozi, wakilia moyoni ya kwamba nitafanya nini mtoto wangu apate school fees? Nitafanya nini nyumba yangu iwe na chakula? Nitafanya nini ili nyumba yangu ipate kuwa na maisha yaliyo mema? Ni kwa sababu wamelemewa. Lakini wewe biashara yako imenawiri, sio kwa nguvu zako, sio kwa uwezo wako, lakini ni kwa neema ya Mwenyezi Mungu. Wengine leo hii maisha imekusukuma kwenye kona, unajiuliza maswali, nitafanya nini maishani mwangu? Nitaenda wapi? Nitakimbia wapi? Nimekuja nikueleze, tafuta neema ya Mwenyezi Mungu. Unachohitaji ni neema tu peke yake ya Mwenyezi Mungu. Unachohitaji ni neema ya Yesu Kristo tu. Unachohitaji sio mtu akushike mikono, lakini unahitaji neema itakayo kupeleka mbele, sa wakuu, mbele, sa wakuu, mbele, mbele sa wakuu mbele sa wakuu mbele mbele sa matajiri mbele sa watu watakao kushika mikono wakusaidie. Ndio maana hapa maandiko yasema, hapo usiseme moyoni mwako, nguvu zangu na uwezo wangu uwezo wa mkono wangu ndiyo ulionipatia utajiri huu. Hiyo utajiri unayo inaweza kupotea, hiyo utajiri unayo inaweza kutoweka, hiyo utajiri unayo inaweza kumea mabawa kama vile maandiko yasema utajiri unaweza kumea mabawa na ipeperuke, ikuache kuelekea binguni. Inamaanisha hiyo utajiri ulioko nayo ni kwa neema tu umeipata, ni kwa neema tu umeipata, ni kwa neema tu umeipata, sio kwa uwezo wako, sio kwa nguvu zako sio kwa masomo yako, sio kwa kujuana kwako. Hiyo tajiri ni neema tu ya Mwenyezi Mungu imefanya uipate. So usiseme moyoni, usianze kuwa na maringo, usianze kuwa na kiburi ndani ya moyo wako, na uanze kujipiga kifua ya kwamba hii utajiri niliyoko nayo ni kwa sababu ya nguvu zangu ni kwa sababu ya uwezo wangu, ni kwa sababu ya nguvu za mikono yangu, ni kwa sababu ya masomo yangu. Hapana, ni kwa sababu ya neema ya Mwenyezi Mungu ukawa tajiri. Maana anasema hivi, bali utakumbuka Bwana Mungu wako, maana ndiye akupae utajiri za kupata ndiye, ndiye akupaye nguvu za kupata utajiri. Yaani, ni Mungu anakupa nguvu, yeye ndiye anayekupatia nguvu za kupata utajiri. Kama ni kazi umeajiriwa, ni Mungu amekupa hiyo kazi, alafu akakupa nguvu ya kufanya hiyo kazi, ili ukapata utajiri. Kama ni biashara, ni Mungu amekupa hiyo nguvu ya kufanya kazi ya biashara kwa bidii ili upate utajiri. Kama ni chochote ambacho unafanya labda iwe, labda ni kazi ya ukulima, ni Mungu amekupa nguvu ya kufanya hiyo kazi ya ukulima ili upate utajiri. Hivyo basi, ni yeye Mungu aliyekufanya na kupa, kukupatia nguvu ya kupata utajiri, sio kwa nguvu zako, sio kwa nguvu za mkono wako, sio kwa masomo yako, lakini kwa neema yake Mwenyezi Mungu, maana ndiye akupaye nguvu za kupata utajiri, ili alifanye imara agano lake alilowapa baba zako, kama hivi leo. Mpenzi unanisikiliza, nimekuja nikwambie sio kwa nguvu zako, sio kwa uwezo wako, lakini kwa neema. Ukiishi kwa neema, utaishi maisha mazuri. Ukijiachilia kwa mikono ya Mwenyezi Mungu, na Mungu akupe neema, utajiri utalipata. Ukijiachilia kwa neema ya Mwenyezi Mungu, masomo utayapata kwa neema, utapata utajiri kwa neema biashara yako itainuka kwa neema, kazi utalifanya wala hakuna maadui watakacho simama kinyume cha kazi yako ambao watafaulu. Labda hata leo hii kazini mwako kuna watu wameinuka, wameinuka kinyume chako, wanataka wakuharibie kazi, lakini nimekuja nikwambie kwa neema ya Mwenyezi Mungu hawata kuharibia kasi, kasi utalifanya. Badala yake kwa neema hiyo utaongezwa cheo kazini. Nimekuja nikwambie yote yawezekana kwa neema ya Mwenyezi Mungu, yote yawezekana kwa neema ya Mwenyezi Mungu. Ndio maana Paulo akasema, lakini kwa neema ya Mungu nimekuwa hivi nilivyo na neema yake iliyo kwangu ulikuwa si bure, bali nalisidi sana kufanya kazi kupita wao wote. Nimekuja nikwambie ni kwa neema utainuka, kwa neema utatajirika, kwa neema kazi ya mikono yako itabarikiwa, chochote unachofanya leo hii. Nimekuja nikwambie kwa neema ya Mwenyezi Mungu utafaulu maishani. Kwa neema ya Mwenyezi Mungu watoto wako hawatakosa school fees. Kwa neema ya Mwenyezi Mungu mambo yafanya, ya naema, yote unayoyafanya yatafanikiwa. Kwa neema yote yawezekana. Popote ulipo, ningependa nikuombee ili neema hiyo ya Mwenyezi Mungu ikaweze kutosha maishani mwako. Funga macho yako. Baba, kwa jina la Yesu, nataka ni kushukuru kwa uweza wako, nataka ni kuinue kwa kuwa we ni mungu umwema katika maisha yetu. Asante kwa neno lako ambalo, Bwana, tumelisikia. Huyu mpenzi msikilizaji wangu, nataka nimwombee, Bwana, ukaweze kumfanikisha kwa kila kazi anayofanya neema yako iwe juu yake, neema yako imtajirishe, neema yako imuwezeshe kufanya kile umempa afanye ili akaweze kufaulu maishani, neema yako ikampe uwezo wa kufanya biashara, neema yako ikampe uwezo wa kuinuka na kushukuru, e Bwana Wacha neema yako naitoshe, neema yako naitoshe Bwana, na jina lako libarikiwe. Hata uponyaji tunapata kwa neema, uzima tunapata kwa neema Bwana, jina lako lipewe sifa, neema yako naitoshe. Kwa jina la Baba, la Mwana na la Roho Mtakatifu nimeomba, amen. Kama uko hapo ujampokea Kristo, ili upate neema, lazima upokee Kristo. Kama uko hapo nasema leo hii ningependa nimpokee Kristo Yesu awe Bwana na mwokozi wangu, ili nipokee neema, ningependa urudie maneno haya nyuma yangu. Sema: Bwana Yesu nakushukuru kwa sababu ya neema yako, niko jinsi nilivyo kwa neema yako, hivyo basi leo hii Baba, nataka nikupokee ili ukaweze kuwa Bwana na Mwokozi wangu. Ewe Bwana, niondolee dhambi sote ambazo nimestenda, nitakase kwa damu ya Yesu. Leo hii, Baba, nimekupokea uwe Bwana na Mwokozi wangu Nifunike kwa neema sasa, ili maisha yangu ikaweze kunawiri. Asante kwa kuniokoa, kwa jina la Baba, la Bwana na la Roho Mtakatifu, nimeomba amen. Shalom. Mungu wa amani akaweze kukubariki. Mungu akakutendee mema, ukaweze kuendelea kuishi kwa neema ya Mwenyezi Mungu. Mungu wa maana ya kubariki. Hadi tukutane hewani siku nyingine. Shalom. Mungu awe pamoja nawe na kwa jina la Yesu. Amen.