Basi na wasalimu wote katika jina la Yesu Kristo. Ni jioni njema ambapo Bwana ametupatia nafasi ili tushirikiane tena kwa neno la Mwenyezi Mungu. Neno hili linaletwa kwenyu moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach. Anayewaletea habari njema, si mwingine ni Kasisi George Atanga. Nataka ni mshukuru mkurugenzi mkuu wa Global Radio Outreach Bwana Michael Bond popote ulipo Mungu wa amani akaweza kukubariki sana. Leo hii nasoma maandiko katika kitabu cha Yoshua, Yoshua mlango wa sita mstari wa kwanza hadi wa tano. Maandiko yasema hivi, basi Yeriko ulikuwa umefungwa kabisa kwa sababu ya wana wa Israeli, hapana mtu aliyetoka wala hapana mtu aliyeingia. Bwana akamwambia Yoshua, tazama, nimeutia Jeriko katika mkono wako, na mfalme wake na mashujaa wake. Nanyi mtauzunguka mji huu, watu wote wa vita, mkiuzunguka mji mara moja. Fanya hivi siku sita na makuhani saba watachukua tarumbeta saba za pembe za kondoo waume mbele ya hilo sanduku. Na siku ya saba mtauzunguka mji mara saba, nao wakuhani watapiga tarumbeta zao. Kisha itakuwa watakapopiga hizo pembe za kondoo waume kwa nguvu, nanyi mtakaposikia mta sauti ya tarumbeta, watu wote watapiga kelele kwa sauti kuu, na ukuta wa mji utaanguka chini pale pale, na hao watu watapanda kila mtu akielekea mbele eh, akielekea mbele kukabili. Tuombe. Mwenyezi Mungu, jina lako libarikiwe, nitumikie kama chombo katika mikono yako. Na muombea huyu msikilizaji wangu, Bwana, ukaweze Kristo Yesu, kuachilia neno lako ndani yake Bwana, neno hili likambariki, neno hili likabadilisha mawazo yake, neno hili likamtia nguvu. Jina lako lipewe sifa, kwa jina la Yesu Kristo nimeomba na kuamini, amen. Basi mpenzi, unayenisikiliza popote ulipo, nataka mara nyingine tuweze kushiriki neno la Bwana ambayo nimeisoma kwa kitabu cha Yoshua mlango wa sita Mstari wa kwanza hadi wa tano. Hii ni hadithi ya wana wa Israeli wa wakati Mungu alinena na Musa akamwambia Musa, enenda kule Misri ukaweze kutoa watu wangu kwa mikono ya watesi wake. Mungu akamwahidi Musa akimwambia, nitawapeleka kwa inji niliyoahidi mababu zenu, inji iliyojaa masiwa na asali. Inji nzuri, inji ya Kanani. Basi wakaanza safari baada ya Musa kwenda ku, Misri na kuondoa wana wa Israeli kwa mikono ya wa Misri, wakaanza safari. Safari ya kwenda Kanani haikuwa rahisi, ilikuwa ni safari ndefu, safari iliyojaa msukosuko safari iliyojaa uh, uh, matatizo barabarani, safari iliyokuwa na milima na mabonde, safari iliyokuwa ya kuchosha, safari ndefu sana. Basi wakafikia kilele cha safari, wakafika mji wa Jericho. Na tazama, maandiko yasema mji wa Jericho ulikuwa umezungukwa na ukuta. Hakukwa na mtu angeweza kupenya kwenda ndani ya Yeriko, wala mtu angeweza kuondoka kwenye huu mji na kuondoka nje. Biblia nasema Mungu akaambia Musa, tasama, akaambia Yoshua, tasama, nimeutia Yeriko katika mkono wako. Hii ni baada ya Yoshua kuchukua hatamu ya uongozi kwa, baada ya kifo cha mtumishi wa Mungu Musa Moses, Moses. Uh, Yoshua akachukua tamu ya uongozi wakafika katika mji wa Jeriko. Mungu akamwambia Yoshua tazama, nimeutia Jeriko mikononi mwako na vitu vyote vilivyomo ndani. Kisha akamwambia Yoshua, ili mkaweze kuingia ndani ya mji wa Jeriko, ili mkaweze kuikabili lazima mulipe gharama. Gharama mutakayo lipa ni kuisunguka mji mara saba. Siku ya kwanza hadi ya siku ya sita mtaisunguka mara moja, kisha siku ya saba mtakapoisunguka mara saba, mutaisunguka mara saba siku ya saba. Hiyo ndiyo gharama Mungu aliwap aliwakabidhi wana wa Israeli walipe ili wakaweze kubomoa ukuta wa Jericho waingie ndani. Tazama, mpenzi unanisikiliza. Nimekuja na ujumbe ambayo nimeipatia kichwa ya kwamba kila ukuta itaboromoka. Kila ukuta itaboromoka. Ukuta ambao inakusudia baraka zako zitaboromoka. Ukuta ambayo imefunga fanaka yako itaboromoka. Tasama, maombi yako Mungu amesikia. Mungu ako tayari kuachilia baraka zako. Mungu ako tayari kuachilia majibu ya ombi lako. Mungu ako tayari kufungua milango zilizofungika, ili ukapate upenyo wa kifedha, ili ukapate upenyo wa kuondoka kwenda hata nchi za nje ili ukapate upenyo ya kujenga nyumba. Lakini tasama, kuna ukuta ambayo imefunga baraka zako, ukuta ambayo imekuwa kisuisi. Labda ni ukuta ya uchawi iliyowekwa na wachawi, imekufungia baraka zako. Labda ni ukuta uliowekwa na maadui, imefunga baraka zako. Leo hii nimekuja nikwambie, Mungu yuko tayari leo hii kufungua kuangusha hiyo ukuta. Mungu yuko tayari kuangusha huo ukuta. Gharama ambayo utakayolipa ni gharama ya kwenda magotini. Vita vyetu sio vya damu na nyama, vita vyetu ni vya rohoni, na vita vya rohoni inapigwa kupitia magoti na kuomba pasipo kuchoka. Maombi ndio yatakuwa gharama yako ya kulipa. Mpenzi, utakapoomba ukitafuta uso wa Bwana Mungu, atasikia kilio chako. Kila ukuta ya uchawi itaboromoka. Kila ukuta iliyofunga baraka zako zitaboromoka. Kila ukuta iliyowekwa na maadui itaboromoka. Kila ukuta zilizowekwa na watu wa kwenyu, ili usibarikiwe itaboromoka. Kila ukuta zilizowekwa kisiri, ili usijue kilichofunga njia zako zitaboromoka. Ndio sababu umetafuta kazi haupati. Ndio sababu met, umeanzisha biashara iendelee inaanguka. Ndio sababu unapata pesa haikusaidii, unahisi kwa madeni, kwa sababu kuna ukuta ambaye inasuia fanaka yako, kuna ukuta ambaye inasuia baraka zako. Leo hii katika jina la Yesu na kupitia maombi ya nguvu, maombi iliyojaa na uwepo wa Mwenyezi Mungu, maombi iliyojaa nehema itabomoa hiyo ukuta siku ya leo katika jina la Yesu. Maana unapoomba pasipo kuchoka, unapotafuta uso wa Bwana, hiyo ukuta itaboromoka, wapende wasipende, inaboromoka. Walioiweka watashangaa ikiboromoka, waliofanya ukuta huo mbele zako watauona kwa macho kiboromoka, watajiulisha umepitia barabara gani, watajiulisha umeenda umbali kiasi gani. Lakini leo hii wache maadui sako wajue ya kwamba Kristo Yesu unayemtumikia, Kristo Yesu tunayemwabudu mwabudu, akuna nguvu na uwezo ya kubomoa kila ukuta ya Shetani, kila ukuta iliyowekwa na maadui. Leo hii vile maandiko yasema Tangu ensi ya Yohana mpatisaji ufalme wa Mungu unang'anganiwa kwa nguvu na wenye nguvu ndio watakao uteka. Mpenzi unayonisikiliza sasa hivi, inahitaji ujivike nguvu, ujivike nguvu ya kiroho, ujivike nguvu ya maombi, ujivike nguvu ya kutafuta uso wa Bwana. Ndio maana maandiko yasema ya kwamba mtafute Bwana madamu anapatikana leo. Hii kumtafuta Bwana, kila ukuta iliyowekwa na madui itaboromoka katika jina la Yesu Kristo. Maandiko yasema kwenye kitabu cha Waefeso mlango wa sita mstari kuanzia kumi ya kwamba kisa hatimaye safaeni silaha za Bwana. Silaha za Bwana. Sikia Paulo anasema kwenye kitabu cha Wakorintho ya kwamba vita vyetu tunavyopiga sio vita vya nyama, bali ni vita vya rohoni, ambapo tunapatiwa uwezo ya kuangusha kila ngome ya shetani. Leo hii kila ngome ya shetani iliyoinuliwa kama ukuta mbele zako, ili usifanikiwe, inabomolewa kwa jina la Yesu. Gharama utakayolipa ni moja tu, ni gharama ya maombi. Gharama utakayolipa ni gharama moja tu, gharama ya imani. Gharama utakapolipa ni gharama moja tu, gharama ya kuvali, ya, ya kujivika nguvu mpya na upakwa Roho Mtakatifu. Hiyo gharama ukijivika, hiyo gharama ukilipa, kila ukuta itaboromoka katika jina la Yesu. Kwa hivyo leo hii kwa neema ya Mwenyezi Mungu nimekuja nikuambia ukuta sote zilizofunga njia zako ukuta zilizofunga njia zako za kazi, ukuta zilizofunga njia zako za biashara, ukuta zilizofunga njia zako za kufanikiwa, leo hii kwa jina la Yesu Kristo, jina lililo na nguvu, jina lililo na uwezo, ambayo maandiko yasema kwa jina hilo kila ulimi utakiri kwamba wewe ni Bwana, kwa jina hilo kila goti litapigwa mbele yako. Hilo jina lina nguvu. Hivyo basi kwa jina la Yesu leo hii kila ukuta inaboromoka katika jina la Yesu Kristo. Neema yako naitosha e Bwana, leo hii unayenisikiliza, nimekuja ni kuombee ili ukuta sote siboromoke. Wana wa Israeli wakasunguka mji wa Jeriko mara sita, mara, mara, mara, mara siku sita mara moja mara moja Kisa siku ya saba wakaenda mara saba, tarumbeta ikapulishwa, wakapiga kelele za furaha, ukuta ikaboromoka. Leo hii wache ukuta iliyowekwa mbele zako na maadui na shetani na majeshi yake itaboromoka kwa jina la Yesu Kristo hai. Asante kwa kunisikiliza, nataka ni kuombee popote ulipo katika jina la Yesu. Funga macho yako, inamisa kichwa chako, kwa jina la Yesu. Baba Mwenyezi Mungu, asante kwa neno lako. Kila ukuta zilizowekwa mbele za hao wapendwa, ukuta zilizowekwa na maadui, ili kuzuia baraka zao, ili kuzuia fanaka, ili kuzuia upenyo wa kifedha, ili kuzuia mlango wa kasi isifunguke, ukuta leo hii naomba Bwana wa majeshi kwa jina la Yesu ikaboromoke, katika jina la Yesu. Kila ukuta zilizowekwa na maadui sinaboromoka katika jina la Yesu Kristo. Tangia leo hii, huyu mpenzi anayenisikiliza utabarikiwa, utafanikiwa, utapata ajira, utapata promotion kasini Biashara yako itainuka, utapata upenyo ya kifedha, utapata hata visa ya kwenda nji za ng'ambo, kila kitu ambacho umekuwa ukiomba Mungu tangia leo hii Mungu anakupatia milango zinafunguka, maana kila ukuta zilizozuia baraka zako zimeboromoka. Sasa tangia leo hii ansa mwendo wa kuingia katika baraka zako ansa mwendo wa kuingia katika fanaka yako, ansa mwendo ya kuingia kwenye mlango mpya, mlango ya upenyo, mlango wa fanaka, mlango ya kasi nafunguliwa katika jina la Yesu Kristo. Asante e Bwana kwa kutenda. E mfalme, nyosha mkono wako juu yao sasa, nyosha mkono wako katika njia sawa, nyosha mkono wako katika jamii sawa, kila ukuta ikaboromoke katika jina la Yesu. Asante e mfalme kwa sababu kuna milango zimefunguka, na huyu anaye nisikiliza, huyu mpenzi msikilizaji wangu atakuwa na ushuhuda mpya ya yale mambo ameanza kuyatenda. Katika jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu nimeomba amen. Kama uko hapo umeamini ya kwamba ukuta zako ukuta zile zilizowekwa zinaboromoka na unasema ewe Bwana, nimesikia habari njema ya kwamba kuna ukuta zilizowekwa na maadui na sina boromoka leo hii kwa maombi ya mtumishi wako. Labda hujafanya uhusiano kati yako na Kristo kuwa bora. Maana Mungu anasikia kilio cha wenye haki. Ungependa kuokoka ili ufanye uhusiano kati yako na Mungu iwe bora? Niko hapa nikuongoze katika mambo ya toba. Basi kama uko hapo umeamini na ungependa kuokoka, sema Bwana Yesu, naja kwako nikiwa mwenye dhambi. Baba niokoe, vuta jina langu kwa kitabu cha mauti, andika jina langu kwa kitabu cha uzima. Tangia leo nimetubu dhambi zangu sote. Baba nisamehe, nitakase kwa damu yako, na kuanzia leo mimi ni mwana wa Mungu. Asante kwa kuniokoa. Nitaenenda katika njia zako, nitakaa kanisani, wala sitavutiwa na anasa ya dunia hii. Asante kwa kuniokoa. Asante kwa kunisamehe. Kwa jina la Yesu Kristo nimeomba na kuamini. Amen. Shalom. Mungu akubariki sana uliokoka. Ningependa nikusihi, tafuta kanisa la kiroho ambao iko karibu nawe, ukajiunge nao ili ukafundishwe neno ili uweze kukua katika neno. Shalom. Mungu wa amani wabariki. Hadi tukutane hewani tena. Siku nyingine. Shalom, amani ya Bwana iwe pamoja nawe. Amen.