Tumefurahia sana Bwana ametupatia muda mwingine tena, ili tukabarikiwe kupitia neno lake. Naye kuletea mahubiri haya ni Apostle Rashid. Nashukuru sana uongozi wa Global Radio Outreach akiongozwa na, na rais bwana Michael Bond pamoja na mkewe mpendwa, vile vile kasisi juo vya tana na wengine wengi Unapoingia katika neno, sikia wimbo, alafu jitayarishe bwana. Asante sana. Tunapata maandiko kutoka kwa Samueli wa Kwanza mlango wa nne kuanzia kumi na saba. Yeye aliyeleta habari akajibu akasema, Israeli wamekimbia mbele ya Wafilisti, tena watu wengi sana wameuawa, hata wanawako wawili Ofni na Fenehasi wamekufa pia, na sanduku la Mungu limechukuliwa. Ikawa alipojitaja sanduku la Bwana, Eli akaanguka kitini pake kwa nyuma kando ya mlango, shingo yake ikavunjika akafa, maana alikuwa mzee tena mzito. Naye alikuwa ameamulia ame, wana wa Israeli miaka arobaini. Tena mkewe mke huyu Finehasi, fin, Finehasi alikuwa mjamzito karibu na kuzaa. Basi aliposikia habari ya kuatwaliwa sanduku la Bwana na ya kwamba mwenyewe pamoja na mumewe wamekufa, akajinamisha akazaa, maana uchungu wake ulimfikilia. Hata alipokuwa katika kufa, wale wanawake walihudhuria katika naye, wakamwambia Usiogope, kwa maana umezaa mtoto mwanaume, walakini hakujibu maana hakumtazama. Akamwita mtoto Ikabodi akisema, huo utukufu umeondoka katika Israeli, kwa sababu sanduku la Mungu ilikuwa imechukuliwa na kwa sababu ya mkwewewe na mumewe. Naam, akasema huo utukufu umeondoka katika Israeli maana sanduku la Mungu limechukuliwa. Jioni ya leo nashukuru Mungu mara tena kwa ajili ya neno lake lililo na nguvu na uweza. Tungependa tuongee kuhusu utukufu wa Mungu. Basi kulingana na maandiko Samueli wa kwanza, wa kwanza mlango wa nne Ndiko yasema kuwa wana wa Israeli walienda vitani na Wanafilistia. Walipokuwa pale vitani, walishindwa na wana wawili wa kuani Eli pia waliuawa katika ile vita. Mmoja ya wale wenye vita alitoroka akaletea kuani Eli huyu ile habari ya kutatanisha. Ndiko yasema alimpatia ujumbe kwanza kamwambia wana wa Israeli wameshindwa kwenye vita. Ya pili ikamwambia hata wanao wawili pia wameuawa kwenye vita, na ya tatu iliyomaliza Eli ni kuwa hata sanduku la agano, sanduku la Bwana limechukuliwa. Andiko yasema Eli aliposikia kuwa sanduku la Bwana limechukuliwa hata na yeye alianguka chini akafa. Alikuwa na mke wa mwanawe Finehasi. Ndiko yasema hata yeye alipokea ujumbe ule ule, lakini aliposikia ya kuwa hata sanduku la Bwana pia limechukuliwa, naye aliaga baada ya kuzaa. Akaita mtoto ikabodi maanisha utukufu tiyari umetoweka Israeli. Kwa hivyo ningependa kwanza tukaelewe kuwa utukufu ni dhihirisho wa Mungu katika maisha ya Wakristo. Utukufu wa Mungu ni ile njia Mungu anajidhihirisha kwa watu wake. Mungu anajidhihirisha kupitia vitu mbalimbali. Ya kwanza kupitia yale ameumba, ya pili anajidhihirisha kupitia mbingu, na ya tatu Mungu anajidhihirisha kupitia binadamu na njia zingine mbalimbali. Utukufu wa Mungu ilikuwa ya umuhimu sana, na katika haya maandiko, huo utukufu uliwakilishwa na sanduku la agano. Wana wa Israeli walipoona sanduku la agano walikuwa wanaona ishara ya uwepo wa Mungu miongoni mwao, walikuwa wanasikia uwepo wa utukufu wa Mungu miongoni mwao. Kwa hivyo huu utukufu uliwalinda, huu utukufu ulifanya waadui wala waliogopa sana wana wa Israeli, maana walibeba sanduku la agano iliyoashiria utukufu wa Mungu. Maadui waliposikia hao watu wamebeba sanduku la agano, waliongeleshana, wakatiana uoga, wakasema basi yule Mungu aliyemaliza wana wa Misri, aliyepigania watu wake, tayari amefika miongoni mwetu, na kuwa hakika, hata nasi tutaisha. Lakini walijitia moyo wakaenda vitani. Kwa sababu wana wa Israeli waliishi maisha ya dhambi, wana wa Eli pia waliasi mbele ya Mungu, basi au Mungu hakuwa na budi wala kutoa utukufu wake. Lipouondoa wale wana Filistia, wakachukua sanduku la agano. Ningependa ukaelewe, ewe mpenzi msikilizaji, kuwa sanduku la agano ama utukufu wa Mungu ni ya muhimu sana katika maisha yetu, maana hatuwezi bila uwepo wa Mungu, hatuwezi bila msaada wa Mungu. Kumbuka Mungu, Musa aliongea na Mungu kama katika kitabu cha Kutoka thelathini na tatu kamaambia Mungu, tusiondoke hapa, kama uende nasi, tafadhali uwepo wako ukaenende nasi. Uwepo ule wa Mungu, utukufu ule ulivalisha wana wa Israeli kwa miaka 40 jangwani. Ule utukufu wa Mungu ndio uliwalinda ukawatunza wao, uli utukufu ukafanya nguo zao zikakuwa pamoja nao. Kwa hivyo ilikuwa ya dhamana sana katika taifa la Israeli kuwepo kwa sanduku la agano. Vile vile hata sisi katika maisha yetu Mungu na uwepo wake ni wa umuhimu sana. Kwa hivyo tusikubali kukosa utukufu wa Mungu. Afadhali majamaa na marafiki wa kuache, afadhali wakuite majina mbalimbali, afadhali wa kila mmoja akukane, lakini ubaki na utukufu wa Mungu. Sikia mpenzi msikilizaji, ujumbe ambao ulifika ulibeba mambo matatu. Kwa hayo matatu Eli alikuwa makini kuyasikiza yote, lakini ni mmoja tu ilimuua, kuchukuliwa ama kutekwa nyara kwa sanduku la agano. Aliposikia hivyo akafa, akaona hamna muhimu wa mtu yeyote kuishi pasipo na utukufu wa Mungu. Sikia, hata huyo mke wa Finehasi, maandiko yasema hata yeye akasikia ujumbe, lakini al, aliposikia kuwa utukufu wa Mungu pia umeisha, maana sanduku umeenda, maandiko yasema hata naye alikataa kufarijika. Ndiko yasema, baada ya kuzaa mtoto, wale wakongwa wakamwambia, jitie moyo mama, umezaa mwanaume, maana mwanaume ni muhimu sana katika ka kisasi cha Wayahudi wakati ule, lakini kwa sababu ya kutokuwepo kwa utukufu wa Mungu, nayo ashiriwa na sanduku la agano Mama katazama mtoto kasema, huyu ataitwa Ikabodi, maana utukufu umetoka, sanduku la agano limeenda. Andiko yasema akafa akachoka, maana kulingana naye hakukuwa haja mtu yeyote kuishi bila utukufu wa Mungu. Hebu jiulize mpenzi msikilizaji, Kulingana na hayo maisha umekuwa ukiyaishi, je, bado una utukufu wa Mungu? Umekuwa mhubiri udari, umekuwa mwimbaji aliyeheshimika sana, lakini katika haya yote je, una utukufu wa Mungu? Huo utukufu ukitoka, tunaweza lelea Mungu ikarudi. Unapoendelea na maandiko ndiko yasema, wana wa Israeli walishindwa, wakasema lazima turudishe sanduku la agano. Uliporudi katika enzi ya Mfalme Daudi, ndiko yasema na Daudi alicheza akasherekea, mikali akamtazama, kambe e mfalme wewe, wacheni wachezaje hivyo ambapo umebaki uchi? Lakini hakuelewa umuhimu wa sanduku la agano, hakuelewa umuhimu wa utukufu wa Mungu. Huo utukufu unalinda ndoa. Utukufu ukitoka kwenye ndoa, hata wale waliopendana wanaanza kupigana. Utukufu ukitoka kwenye jamii, watu walithamiana, walikuwa wali na imani kwa kila mmoja, walidhaminiana. Utukufu ukiondoka, wanaanza kung'ang'ana huduma bila utukufu ni kung'ang'ana tu. Maombi pasipo na utukufu ni kuchokesha mwili. tuahitaji utukufu wa Mungu. Kanisa ambayo haina utukufu wa Mungu hata haikaliki masaa mawili, watu wanakalia viti wanaanza kuchoka. Kumbuka kitabu cha Hagai mbili mstari wa pili maandiko yasema ni nani aliona ile nyumba ya Mungu ya kwanza? Ni nani aliona utukufu wake? Je, tunayo utukufu wa Mungu katika sehemu za kuabudu? Je, Mungu ayuu miongoni mwetu? Basi tunaweza rudilia Mungu. Tayarisha moyo wako, maana ushaelewa muhimu wa utukufu wa Mungu. Tunapoenda kuomba tujitayarishe, tunaposikia wimbo baada ya wimbo tutaomba Mungu itamba munu arudishe utukufu wake. Amen. Hey, napenda jinsi ulivyo, hadi raha. Napenda unavyoamua mambo hadi hadi raha raha. Mm, Napenda unavyoyafanya mambo yako hadi raha. Baba Mungu napenda jinsi ulivyo Jua ushaelewa umuhimu wa utukufu wa Mungu na umepeleleza moyo wako ukatazama jinsi ulivyoanza na ukajua kwa hakika utukufu umetoka. Imekuwa ikabodi, ndoa imebaki ikabodi, sehemu ya kuabudu imebaki ikabodi, huduma imebaki sauti tu, lakini utukufu hauko. Hata ijapo bado unaalikwa kwenye mikutano tofauti tofauti, wewe mwenyewe unajua utukufu umeenda. Japo uko katika biashara, utukufu haupo tena. Amini Mungu wa urejesho, amini Mungu wa neema. Tunapoomba, sante Mwenyezi Mungu kwa ajili ya neno lako. Neno lako lina nguvu na uweza. Asante kwa utukufu wako. Maandiko yasema tunamtazama Yesu kama wanaojitazama kwenye kioo, na tunabadilishwa kutoka utukufu moja hadi mwingine, na tunafanywa, tunafanyika, na tunafanana na yeye. Ewe Mwenyezi Mungu, kwa rehema na neema, naomba ukaregeshe utukufu wako katika maisha ya mpenzi msikilizaji. Wenda utukufu imeondoka katika ndoa, imeondoka katika uhusiano wake naye nawe utukufu umeondoka katika jamii, umeondoka katika utuma. Wewe utukufu umeondoka katika kanisa, wenda utukufu umetoka hata katika taifa. Ewe Mungu wa urejesho, kwa jina la Yesu tuachilie rehema na neema, ukasimame na mtumishi wako na ukatetee, katika jina la Yesu amen. Wenda wewe hata una uhusiano na Mungu hata sanduku la gano ujawahi karibisha. Una wokovu wa Kristo Yesu na umeamini, ukaelewa umuhimu wa utukufu wa Mungu. Sababu ya utukufu wa Mungu kuondokea wana wa Israeli ilikuwa ni dhambi. Tunapoishi maisha ya dhambi, Mungu anakaa mbali nasi. Ungependa ukatubu Kristo akuokoe? Hebu rudia hili ombi nyuma yangu kwa imani, sema kwa sauti kuu: Ewe Bwana Yesu niokoe, nirehemu, nifanyike niwe mwana wako Kwanzia leo ninakukiri kama Bwana na Mwokozi wa maisha yangu na kuamini kuwa Mungu alikufufua kutoka kwa wafu kulingana na Maandiko. Kwanzia leo nimetengana na shetani na dhambi, na unijalie Roho wako Mtakatifu aniongoze kwa safari ya wokovu. Asante kwa kuniokoa kwa jina la Kristo, amen. Ni kuombee, asante Mungu. Sasa regesha utukufu wako juu ya maisha huyu msikilizaji aone nema wema na fadhili zako, maana wewe ni Mungu wa rehema na neema. Katika jina la Yesu Kristo tumeomba na kuamini, amen amen. Bwana akubariki, Bwana akulinde. Tunapozidi kwa huo wimbo, tafuta kanisa iliyoamini neno la Mungu. Hebu acha njia zako za kali za dhambi, enda kanisani pale watu wameokoka. Soma maandiko, anza na kitabu cha Yohana, ongeza na kitabu cha Zaburi. Tafakari kwa neno la Mungu, kupitia hilo neno tafadhali, ishi maisha matakatifu na maisha ya maombi. Toa ushuda, ambia majamaa na marafiki kwa wewe tayari umeokoka na umeachana na dhambi, ungependa kutembea na Kristo. Kwa hivyo, ukifanya hayo, enda kanisani, ongea na mchungaji utaombewa Roho Mtakatifu na utafundishwa mengi kwa ajili ya utukufu wa Bwana. Mungu bariki sana. Hata tunapoendelea na wimbo in unainua wanyonge, unawaketisha na wakuu, unatafuta wasiona sifa unawapa sifa.