Naam, naam, naam, mpenzi msikilizaji wangu, popote ulipo, mara nyingine tena na kukaribisha katika kipindi hiki cha mahubiri ambayo inaletwa kwenyu kupitia Global Radio Outreach. Anawaletea kipindi hiki ni si mwingine ni kasisi George Atanga. Nataka nimshukuru mkurugenzi mkuu ama rais wa Global Radio Outreach bwana Michael Bond, kwa kunipa nafasi hii mara nyingine, nikaweza kufikia wapenzi wasikilizaji. Karibu sana, tulia popote ulipo hadi tumalize pamoja, na Mungu atakubariki. Ujumbe wangu inasema tafuta ufalme wa Mungu, tafuta ufalme wa Mungu. Hilo ndio ujumbe wa siku ya leo. Mungu we, maandiko kwa kitabu cha Mathayo mlango wa 6 mstari wa 31 Maandiko yasema hivi: Msisumbuke basi, mkisema tule nini, au tunywe nini, au tuvae nini? Kwa maana hayo yote mataifa huyatafuta, kwa sababu Baba yenu wa mbinguni anajua ya kuwa mnahitaji hayo yote bali utafuteni kwanza ufalme wa mu, ufalme wake na haki yake, na hayo yote mtasidisiwa, na hayo yote mtasidisiwa. Mwenyezi Mungu niko mbele zako, ninapoenda kunena na wanaonisikiliza Baba, nakuomba nitumikie kama chombo, gusa watu wako Baba, wabariki usi tupungukie e Bwana bale tukauona uwema wako na mkono wako ulionyoshwa, katika jina safi la Yesu Kristo aliye Bwana na mkosi wetu, amen. <clears throat> Basi mpenzi unayenisikiliza, nataka nikuletee ujumbe huu ambao nimeipa kichwa tafuta ufalme wa Mungu, tafuta ufalme wa Mungu. Maandiko ambayo nimesoma kwa kitabu cha Mathayo, Yesu anazungumza na wanafunzi wake alipokuwa pamoja nao milimani, akiwapa habari njema na ujumbe kama hiyo. Aliambia wanafunzi wake ya kwamba msisumbuke, msisumbuke basi mkisema tule nini au tunywe nini au tuvae nini? Yaani Yesu alikuwa kinena na wanafunzi wake, akiwaambia wasiwaze wala kusumbuka mnyoni mwao ya kwamba watakula nini watavaa nini wataishi namna gani. Yesu akawatia moyo akasema, baba wenu Yani, Mungu Baba anajua mnayoyahitaji. Leo hii nataka nikuhimize, mpenzi unayenisikiliza, Mungu anajua moyo wako. Mungu anajua unachohitaji hata kabla hujamuomba tayari anayajua. Anajua unataka fedha, anajua unataka kula anajua lazima uvae vizuri, anajua lazima unywe vizuri. Kwa hivyo, Mungu hata kabla hujanena kwa kinywa chako, tayari anayajua, maana hujua yote tunayoyafikiria, hujua mioyo zetu, hujua mipango zetu. Mungu anatuelewa na anatujua mpaka kilindini wamoyoni mwetu anayeelewa. Sasa Yesu anaambia wanafunzi wake, msisumbuke mioyoni mwenu, mtakula nini? Msisumbuke mtavaa nini? Baba yenu anayajua munayoyahitaji. Baba wenu anajua yala yote mnaolilia, alafu akawambia bali Mutafuteni ufalme wa Mungu kwanza na haki yake. Kisa hayo mengine mtasidisiwa. Pesi unayenisikiliza. Ufalme wa Mungu tunayetumikia ni ufalme wa utajiri. Mungu wetu tunayemwabudu ni Mungu aliye tajiri. Vitu vyote duniani na binguni ni vyake. Chochote unachoweza kuona kwa macho na usichokiona kwa macho ni vya Mungu. Aliumba dunia na vitu vyote vilivyonamo ndani, akaumba mbingu na vitu vyote vilivovivili vilivyomo ndani, akaumba mwanadamu, akaumba wanyama, akaumba mti, akaumba chuma. Chochote ambacho kiko duniani iliumbwa na Yesu, iliumbwa na Mungu. Viumbe vyote ni mali yake, vitu vyote duniani ni mali yake. Sasa Yesu anaambia wanafunzi wake, msisumbuke mioyoni mwenu, Mungu Baba anajua mnayovihitaji, bali tafuteni ufalme wa Mungu kwanza na haki yake, kisha mengine mtazidishiwa. Ninachotaka ni kuambia mpenzi unayenisikiliza ukitembea kwa haki, ukitafuta uso wa Bwana, ukitafuta ufalme wa Mungu kwanza, hayo mengine unayohitaji Mungu atakupa. Atafungua milango za kifedha, atafungua milango ya mapato, atafungua milango za kubarikiwa. Yesu atakupa vyote ambavyo unavihitaji. Kilicho cha maana ni kutafuta wokovu kwanza. Kwa sababu gani? Mungu anasikia kilio cha wenye haki peke yake. Kama hujaokoka wala, ama wewe ni mwenye dhambi au utembei kwa njia ya haki, Mungu awesikia kilio chako, maombi yako haimfikii Mungu, inakuwa kelele mbeleni mwa mwenyezi Mungu maana uko na dhambi. Mungu anatupenda kama wanadamu, lakini anachukia dhambi. Kwa hivyo, dhambi ikiwa ndani yetu, Mungu hasikie kilio chetu kwa sababu anachukia dhambi. Mungu anachukia dhambi, hivyo basi mwenye dhambi hayampendezi Mungu. Mwenye dhambi hayuko mikononi mwa Mungu. Mungu hahusiki na dhambi. Ndio sababu Nabii Isaya ananena kwenye kitabu cha ja Isaya 59 mstari wa kwanza, ya kwamba mkono wa Bwana sio fupi, hata ak akose kutunyoshea, wala sikio lake nzito asiweze kusikia maombi yetu, bali dhambi zenu Simewafarakanisha na Mungu, imeweka mipaka kati yenu na Mungu. Mpenzi unayenisikiliza, Mungu anachukia dhambi wala mwenye dhambi. Mwenye dhambi hata akilia na kuomba hawezi kupata majibu kutoka kwa Mungu, kwa sababu Mungu sikia kilio cha wenye haki. Hii ndiyo sababu anasema tafuta ufalme wa Mungu kwanza na haki yake, yaani tafuta wokovu, tembea kwa haki, ishi maisha matakatifu, kisa chochote unachokihitaji utakipata, maana Mungu husikia kilio cha wenye haki. Leo hii jioji moyoni mwako, je, wewe uko katika ufalme gani? Unatumikia ufalme gani? Leo hii nimekuja nikwambie, tafuta ufalme wa Mungu kwanza, tafuta wokovu kwanza, tafuta haki kwanza, tafuta utakatifu kwanza, kabla uinue mikono juu na kuomba Mungu. Kwanza jioje moyoni mwako. Je, we ni mwenye haki? Je, unatenda haki? Je, unatembea kwa utakatifu? Kama sivyo, Mungu hawezi kia kilio chako, wala utaomba usipate majibu. Leo hii tafuta ufalme wa Mungu kwanza na haki yake, kisa mengine utasidisiwa. Nimekuja nikwambie pesi unayonisikiliza, Mungu ako na vitu vyote, Mungu ako na mali, Mungu ako na baraka zako, amesihifadhi Anangojea tu utafuta ufalme wa Mungu, kisha ataachilia, atakuunganisha na Destiny Helpers, atakuunganisha na, ata na waliobeba baraka zako. Mungu atatokea hata, Mungu atatokea kwa njia usiyotarajia. Mungu atakuonekania ukitafuta ufalme wa Mungu kwanza. Nataka ni kusihi na kukutia moyo pesa, unanisikiliza tafuta ufalme wa Mungu kwanza, itafute kwa maombi, itafute kwa njia zote, alafu mengine utaongezewa. Utaongezewa pesa, utaongezewa mali, utaongezewa baraka utaongezewa nyumba nzuri, utaongezewa gari nzuri, utaongezewa watoto, utaongezewa pesa. Tafuta Ufalme wa Mungu kwanza, tafuta wokovu, tembea kwa haki na utembee kwa utakatifu, kisha mengine utazidishiwa. Nataka nikuombee popote ulipo. Je, swali ni hii: Umempokea Yesu kuwa mwokozi wako? Je, unatembea kwa haki? Hayo tu peke yake ndio ukiyafanya, utaongezewa baraka, utaongezewa fanaka, utaongezewa mali. Popote ulipo, nataka nikuombee. Funga macho nikuombee, popote ulipo, unasema "Mtumishi wa Mungu, nataka unisaidie kwa maombi, shauku la moyo wangu nitafute ufalme wa Mungu. Na uko hapo, na labda hujaokoka, unataka umpokee Yesu awe Bwana na mwokozi wako, nataka nikuombee Funga macho kisha ukaombe maombi haya nyuma yangu, sema: Bwana Yesu, leo hii nimetambua ya kwamba unasikia kilio cha wenye haki peke yao, kumbe maombi ya wenye dhambi haikufikii. Leo hii nimeamua nikupokee uwe bwana na Mokosi wangu, badilisha maisha yangu, futa jina langu kwa kitabu cha mauti, andika jina langu kwa kitabu cha uzima. Asante kwa wokovu mkuu, nisamehe dhambi zangu sote lilizotenda kwa kujua na pasipo kujua, nisamehe Tangia leo nimeokoka, tatembea kwa njia sako, nitaenda kaloni mwako, takutumikia maisha ni mwangu mote. Sante kwa uokofu wako. Kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu nimeomba, amen and amen. Uliokoka, tafuta kanisa la kiroho mali wanaohubiri injili ya kweli jeunge nao, ili ukaweza kukuswa kiroho na uweze kukua. Funga macho, nikuombea. Baba mwenyezi Mungu, tasama huyu mama na huyu mzee na huyu kijana wanaosikia sauti yako kupitia mahubiri haya. Baba naomba uwabariki, wabariki, wabariki kifedha wabariki kiafya, wabariki kibiashara, wabariki e Bwana, kwa njia zote waonekania e Bwana, watendee mema Yesu. Tangia leo nimekataa mipango zote saadui shetani anayeinuka kinyume na baraka zetu, kinyume na maisha yetu ya kiroho, katika jina la Yesu. Tangia leo Bwana, Huyu mama huyu mzee huyu kijana amenyenyekea kutafuta ufalme wa Mungu kwanza, muongezee baraka, muongezee gari nzuri, muongezee jengo nzuri, muongezee Bwana, muongezee saidi katika jina safi la Yesu Kristo aliye Bwana na mwokozi wetu. Amen, amen. Basi Mungu akubariki sana, unaye nisikiliza popote ulipo, nataka nikushukuru kwa kufumulia hadi sasa. Hadi tukutane hewani tena siku nyingine kama ya leo, Mungu wa amani awe pamoja nawe. Shalom.