Ujambo, mpenzi msikilizaji, mahali popote ulipo, ninakukaribisha katika kipindi hiki cha mahubiri ambao inakuja kwenyu kupitia redio hii ya Global Radio Outreach na aliye uh, waletea uh, uh, neno la Mungu sasa, sio mwingine bali ni mimi mtumishi wa Mungu Fanuel. Ninawakaribisha wote Asante sana. Nataka tukaweze kupata uh, uh, andiko katika kitabu cha Waibrania mlango ule wa nne mstari wa kumi na sita. Biblia inasema ya kwamba, wacha nianze kwa mstari wa kumi na tano inasema ya kwamba, kwa kuwa hamna kuhani mkuu asiyeweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu bali yeye aliyejaribiwa sawasawa na sisi katika mambo yote bila kufanya dhambi. Basi na tukikaribie kiti cha neema kwa ujasiri, ili tupewe rehema na kupata neema ya kutusaidia wakati wa mahitaji. Mpenzi msikilizaji, mahali popote ulipo. Uh, kutokana na kile neno ambalo nimesoma, nataka nikaweze kusungumuza juu ya rehema, rehema ya Bwana. Maana hapa Biblia inasema ya kwamba basi na tukikaribie, tuweze kusongea, tukikaribie mbele ya kiti cha nehema kwa ujasiri ili tupewe rehema na kupata neema. Kuna neema na kuna rehema. Sasa sitaki kunena juu ya rehema, bali nataka nikaweze kunena juu ya neema ya Bwana, maana inafaa tukaweze kujua ya kwamba rehema ya Mungu, inafaa tukaweze kujua utofauti kati ya rehema na neema. Rehema ni nguvu ya Mungu ambayo inaweza kuwezesha mtu kufika mahali ambao ulimwengu haikuwa inatarajia ikaweze kufika. Rehema ya Mungu ni nguvu ya Mungu ambayo inaweza kuwezesha mtu akaweze kupata kile ambayo ulimwengu ama maadui hawakuwa na tarajia ya kwamba anaweza kupata. Lakini neema, nehema ni nguvu ya Mungu, a, rehema ni nguvu ya Mungu ambayo inaweza inawezaku kuzuia mabaya ambayo yalikuwa yamepangwa na adui. Rehema ya Mungu ni nguvu ya Mungu ambayo inaweza kuharibu kukansel ile ile uamuzi ambayo ilikuwa imeamuliwa kinyume chako. Hiyo ndio kwa sababu mwandishi wa kitabu hiki cha Waibrania anasema ya kwamba, ya kwamba na, anasema ya kwamba basi na tukikaribie kiti cha neema kwa ujasiri ili tupewe rehema na kupata neema ya kutusaidia. Kuna rehema, kuna rehema. Rehema ilifanyikia wana uh, wa Ninawi. Rehema ilifanyikia wana wa Ninawi wakati Yona alitumwa na Mungu ili akaweze kuenda katika mji wa Ninawi ili akaweze kupeleka habari njema, ingawaje wa Ninawi hawakukuwa wa na tabia nzuri. Uh, Yona alikuwa ameshakata kauli, alikuwa na uamuzi ya kwamba wacha mji wa Ninawi ikaweze kuangamia, lakini kuna rehema ya Bwana ambao ilisimama katikati ya Yona na wana wa Ninawi. Maana Yona alisema, alijua tabia, akasema ya kwamba, Bwana, mimi sitaki kuenda Ninawi kwa sababu tabia yao ni tabia mbaya, ambao hao watu kulingana na Yona alikuwa amekata kauli ya kwamba waweze kuangamia. Ndiposa Bwana akaongea na, ne, na ya Yona akamwambia ya kwamba, nenda Ninawi, maana ni mji mkuu, siwezi kuhitaji kaweze kuangamia. Ni kitu gani kilikuwa kinasungumuza juu ya mji wa, re, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa Ninawi? Kile ambao kilikuwa kinasungumuza ni kitu kinaitwa rehema. Mungu aliwarehemu ingawaje Yona alikuwa amekata kauli. Mtu wa Mungu mahali popote unanipata, una, una nataka ukaweze kuelewa vizuri ya kwamba hapo kuna mtu ambaye ameshakata kauli, hapo kuna mtu ambao ameshafanya uamuzi ili ukaweze kuangamia, ili biashara yako isiweze kuendelea, ili watoto wako wasiweze kusoma. Lakini kwa rehema ya Mungu niko mala hapa kukuambia ya kwamba yote kulingana na mipango ya Mungu yanaenda kutimia. Aijalishi yale ambao maadui wamepanga, aijalishi yale ambao wameamua, aijalishi yale ambao wanafanya kitu. Ambao nataka kukuambia sasa ni ya kwamba ne rehema ya Mungu, rehema ya Mungu, Mungu anaenda kukurehemu. Hiyo ndio kwa sababu tukiangalia Biblia unapata ya kwamba kulikuwa na jamaa ambaye alikuwa anaitwa Batimayo. Batimayo mwana wa Timeo hakukuwa anaweza kuendelea katika maisha. Maana Biblia inasema ya kwamba alikuwa, uh, kipofu ambao ni masikini. Lakini ingawaje alikuwa kipofu masikini, kuna kitu ambao wa Mungu alikuwa amempangia. Watu walikuwa wanamwona kama kipofu masikini, lakini Biblia inasema ya kwamba aliposikia ya kwamba Yesu ameingia Yeriko, angeweza kuona, lakini aliweza kusikia. La tena, angilikuwa na uwezo wa kuongea. Mtu wa Mungu, wacha nikaweze kukuambia ya kwamba haijalishi, Batimayo aliposikia tena ya kwamba Yesu anatoka Yeriko, alimuita akasema ya kwamba Yesu wa Daudi unirehemu. Ingawaji alikuwa anazuiliwa na wale ambao walikuwa na Yesu, lakini yeye mwenyewe alitumia sauti yake ili akaweze kupokea kile ambayo alikuwa anahitaji. Biblia inasema ya kwamba akaitana akasema, Yesu mwana wa Daudi unirehemu. Na Biblia inasema ya kwamba wakati Yesu alisikia anahitaji rehema, akaweze kupata ku, ku, ku, ku, kurehemewa. Aa, Biblia inasema ya kwamba Yesu akasimama akatumana aweze kuitwa. Wakati aliitwa, akaulizwa ni nini unahitaji? Biblia inasema ya kwamba Batimayo akasema nataka nione tena. Unajua, watu walikuwa wamekata kauli ya kwamba hawezi kuona tena. Watu walikuwa wamekata kauli ya kwamba atakaa maisha yake atakuwa mtu wa kuombaomba, lakini Mungu alimrehemu akapata macho mara nyingine tena. Nataka nikaweze kuomba na mtu ambaye anasikia msikilizaji mahali popote ulipo, haijalishi kile ambao unapitia, haijalishi jamii walishafanya uamuzi hipi, haijalishi watu wa ukoo walikuwa wamekata kauli gani, lakini nataka kukwambia ya kwamba kuna rehema ya Mungu ambayo inaweza kushuka juu yako kama unaweza kuamini. Mahali popote ulipo, nataka ukaweze kujiandaa, maana ninataka nikaweze kuomba pamoja nawe ili Mungu akaweze kukurehemu katika jina la Yesu Kristo. Mahali ulipo kama unaweza kushika redio yako ama unaweza kupiga magoti ama pahali umeketi, nataka ukaweze kuinua imani, maana Mungu anaenda kurehemu wakati kama na huu. Nataka tukaweze kuomba. Baba, katika jina la Yesu Kristo tunaliinua jina lako. Msikilizaji wangu mahali popote alipo, kuna mambo ambayo Bwana yamefanywa ya uamuzi, kuna kauli ambayo kimekatwa ya, kuna mambo ambayo Bwana maadui wameshaamua ya kwamba haitafanyika katika maisha yao, lakini ninakuomba e Bwana ukaweze kuwarehemu uwarehemu, e Mfalme wa jabo, maana wanatarajia ya kwamba makuu yakaweze kutendeka katika maisha yao. Ninakushukuru, maana ni wewe, ni Mungu ambaye anasikia kilio cha watu wake na anatenda kulingana na mapenzi ya moyo wao. Pokea sifa na utukufu, maana umetenda nani. Katika jina lako ya Yesu Kristo tunaomba hta Amen. Msikilizaji mahali popote ulipo, kabla nikaweze kutoka kwenye studio hii, nataka nikaweze kuomba na mtu yule ambao labda ume, umekuwa katika dhambi. Kuna jambo ambalo limekuwa limekuwa kizuizi katika maisha yako na, na, na, na, na, na, na kile kinaleta kizuizi labda ni dhambi haujamkubali Yesu Kristo ili akaweze kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yako, ili Mungu akaweze kukurehemu, inafaa ukaweze kuamini kwa mwana wake Yesu Kristo. Biblia inasema ya kwamba, katika Yohana tatu kumi na sita jinsi hii Mungu alipenda ulimwengu akatoa mwana wake wa kipekee ili yeyote atakayeamini kwake hatapotea hataangamia, bali atapata uzima wa milele. Mungu atakurehemu, maana umeamini kwa mwana wake Yesu Kristo. Mahali ulipo kama ujaokoka, rudia haya maneno nyuma yangu, sema: Bwana Yesu, naacha mbele yako, nimekubali ya kwamba mimi ni mwenye dhambi, Naomba msamaha, ondoa jina langu kwa kitabu cha mauti, andika jina langu kwa kitabu cha uzima. Asante Yesu, nimeokoka leo hii nimeokoka, katika jina la Yesu, amen. Mungu akubariki, Mungu akuinue. Amen, and amen.