Basi ni mara nyingine tena napokukaribisha msikilizaji wangu katika kipindi hiki cha mahubiri ambayo inaletwa kwenyu moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach. Anawaletea neno hili ni kasisi George Atana. Nataka nikusihi unanisikilize, ukatulie mahali hapo, hadi tufike tamati, na Mungu atakubariki. Shukrani kwa Rais wa Global Radio Outreach Bwana Michael Bond, ambaye ametupatia hii nafasi kupitia Global Radio Outreach tukaweza kufikia mioyo nyingi kwa neno la Mungu. Mtumishi wa Mungu Bwana Michael Bond, Mwenyezi Mungu akubariki sana, pamoja na watendaji kazi wote wanao peperusa hii uh, uh, ibada moja kwa moja hewani. Mungu awabariki sana, Mungu awatende mema na Mungu asidi kuwabariki. Basi nataka nisome maandiko katika kitabu cha Yohana waraka mlango wa tatu mstari wa saba hadi wa kumi. Maandiko yasema hivi wato, eh, watoto wadogo, mtu na asiwadanganye; atendaye haki yuna haki kama yeye alivyo na haki. Atendaye dhambi ni wa dha, ni wa Ibilisi, kwa kuwa Ibilisi hutenda dhambi tangu mwanzo. Kwa kusudi hili mwana wa Mungu alidhirishwa, ili azivunje kasi za Ibilisi. Kila mtu aliyezaliwa na Mungu hatendi dhambi kwa sababu uzao wake wakaa ndani yake, wala hawezi kutenda dhambi kwa sababu amezaliwa kutokana na Mungu. Mstari wa kumi wa mwisho: katika hili watoto wa Mungu ni dhahiri na watoto wa Ibilisi nao mtu yeyote asiyetenda haki hatokani na Mungu wala yeye asiyempenda ndugu yake. Unayeniskrisa, nataka nisumuse kwa ufupi leo hii kwa ujumbe ambayo nimeipatia kichwa matunda yao, yaani kila mtu anaye ishi maisha ya matakatifu utamtambua kwa matunda yake. Mara ya mwisho mimi kunena na kuleta habari njema nilisumusia maisha matakatifu, nilisumusia maisha matakatifu. Leo hii nataka nisumusa kwa ufupi kuhusu matunda wanaosalisa wanaoishi maisha matakatifu na matunda wanaozalisha wanaoishi tunda maisha maovu. Sasa mwanadamu kujua moyo wake ni ngumu, ila ni Yesu tu anayejua moyo wa mwanadamu. Sasa sisi kama wanadamu, ili ujue mtu anaishi maisha matakatifu ama anaishi maisha maovu, utawajua kwa matunda wanaosalisa matunda yetu. Inatokana na maneno tunayoonena, mwenendo yetu na hatua, kila hatua tunachochukua inaashiria kama sisi kweli tunaishi maisha matakatifu, maisha ya haki. Sasa utawatambua kwa matunda yao. Hii ndio sababu Yohana, waraka maandiko yasema ya kwamba, watoto wadogo, mtu na asiwadanganye atendaye haki yuna haki kama yeye aliyo na haki. Mtu anapotembea kwenye utakatifu, mtu atendaye haki, utamtambua kwa kasi ya matendo yake, kwa kasi yake utamtambua kupitia matunda anayozalisha matunda. Ni inaashiria matunda, inaashiria maneno tunayoyanena, matendo yetu, mwenendo yetu, vile tunavyoishi. Kama ni maisha ya utakatifu, matunda yetu ni matunda mema. Matunda yetu ndio itatu tambua kama tunaishi maisha matakatifu ama maovu. Sasa anasema hivi atendaye dhambi ni wa Ibilisi. Inamaanisha kama matunda yako ni maovu, matunda yako sio matamu, matunda yako ni, ni, ina uchungu, ujue wewe ni wa Ibilisi sababu Atendaye dhambi ni mtoto wa Ibilisi, atendaye dhambi babake ni Ibilisi. Kwa sababu gani? Sikia mwandishi ya mwandishi anasema hivi, kwa kuwa Ibilisi utenda dhambi tangu mwanzo. Kwa kusudi hili mwana wa Mungu alidhirishwa ili azivunje kazi za Ibilisi. Anaye, anayetenda dhambi si mwana wa Mungu, ni mwanawe Ibilisi, maana Ibilisi ndiyo anaweza kutenda dhambi tangia mwanzo. Kabla sisi hatuja kuwepo, Ibilisi alikuwepo na kawa anatenda dhambi. Kasi yake ni ya uovu, matendo yake ni mabaya matunda ya kazi yake yanajulikana. Ili ujue mtu ni wa ibilisi, utamwona kwa matunda mabichi, matunda machungu, matunda maovu anayozalisha. Maneno ya kinywa chake ni maovu, mwenendo yake ni ya uovu, hata anapotembea anatembea akijulikana ni muovu, kazi yake ni ya uovu, matendo yake ni ya uovu. Mtu kama huyo utamjua kwa matunda yake, kwa uovu wake utambue ya kwamba jamaa huyu ni wa Ibilisi. Na aliye wa Ibilisi hana uhusiano mwema na Mwenyezi Mungu. Ndio sababu maandiko yasema kwenye Mathayo, Yesu akinena akisema, na hauwezi kutumia mabwana wawili, uwezi kutumia mabwana wawili, huwezi kutumikia mabwana wawili. Hakuna anayefanya kazi na kusavu mabwana wawili, ataacha moja apende mwingine, ama ataacha mwingine atumikie huyu. Kila mtu anafaa kutumikia bwana moja. Hivyo basi kama unatumikia Yesu, uwe mtakatifu, wacha dhambi, wacha matendo maovu wacha mwenendo yasiyofaa ili uwe wa Yesu. Hawezi kuwa unasema kwa kinywa chako umeokoka, wenu wa Yesu, ilhali matendo yako inaashiria kasi ya mwofu, ilhali unafanya dhambi ha? La hasha, anayefanya dhambi ni mtoto wa Ibilisi, anayefanya dhambi ni wa Ibilisi, lakini maandiko yanasema kwa sababu hiyo mwana wa Adamu, kwa sababu hiyo na kwa sababu hiyo Yesu alidhihirishwa. Alifanya nini? Alidhihirishwa kwa sababu hiyo, Mungu alidhihirishwa ili azivunje asif, kazi za Ibilisi. Yesu alikuja akadhihirishwa akateswa msalabani akafa akapitia machungu kwa ajili yetu, ili afanye nini? Ili aweze kuharibu kazi ya mwovu Shetani na matunda yake na uovu wake, sisi tuliyekuwa tumepotea tuitwe katika ufalme, tuokolewe na Kristo Yesu, tufanywe kuwa wana wa Mungu, wasiye na mawaa, wasiye na matunda ya uovu matunda yetu itaonyesha sisi ni wala wa Mungu. Matunda yetu itaonyesha ya kwamba sisi ni watakatifu. Matunda yetu itaonyesha ya kwamba kwetu ni binguni. Utawatambua kwa matunda yao. Matunda yao ni kasi yao, matunda yao ni maneno nena kwenye vinywa vyao, matunda yao ni mwenendo yao. Kwa matunda yetu tutajulikana kwa matunda yako utajulikana, kwa matunda yake atajulikana.