Na mpenzi msikilizaji wangu popote ulipo, nataka ni kukaribishe kwa mara nyingine katika kipindi hiki cha mahubiri ambayo inaletwa kwenyu moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach. Anayewaletea habari njema ya siku ya leo ni Kasisi George Atanga. Popote ulipo, napenda utulie na ukaweze kuvumilia hadi tumalize, na Mungu wa amani atakubariki. Nataka pia nimshukuru rais wa Global Radio Outreach Bwana Michael Bond kwa maono makubwa ambayo Mungu amekupa. Mungu akubariki sana, asidi kukutia nguvu pamoja na mke wako na familia yako <mulia> Ujunge, baba wangu, siku ya leo nimeipatia kichwa majaribio ya imani yetu, majaribio ya imani yetu. <clears throat> Kwenye kitabu cha Danieli mlango wa tatu mstari wa kumi na sita ikiendelea mbele, maandiko yanasema hivi: ndipo Shadrach na Meshak na Benego wakajibu wakamwambia mfalme E Nebukadnezar, hamna haja kukujibu katika neno hili. Kama ni hivyo Mungu wetu tunayemtumikia aweza kutuokoa na tanuru ile iwakayo moto, naye atatuokoa na mkono wako, e mfalme. Bali kama si hivyo, ujue e mfalme, yakwa sisi hatuta uh, hatukubali kuitumikia miungu yako, wala kuisujudia hiyo sanamu ya dhahabu uliyoisimamisha. Ndipo Nebukadnesa akajaa akaja ghadhabu, na sura ya uso wake ikabadilika juu ya Shadrak na Meshak na Abednego. Basi akatoa amri Watie, watie moto ile tanuru mara saba kuliko desturi yake ya kutiwa moto, kisha akamwamuru baadhi ya watu wa shujaa wa jeshi lake kuwafunga Shadraka, Meshaki na Benego na kuwatupa katika ile tanuru iliyokuwa ikiwaka moto. Basi watu hao wakafungwa, hali wamevaa suruali zao na kanzu zao na joho zao na mavazi yao mengine, wakatupwa katika eh, katikati ya ile tanuru iliyo kuwa ikiwaka moto. Basi sababu amri ya mfalme ilikuwa kali, ni kali, na ile tanuru ilikuwa ina moto sana. Mwako wa ule moto ukawaua wale watu waliowashika Shadrak Meshak na Abednego. Turuke mpaka haya ya ishirini na nne. Ndipo Nebukadnesa akastajabu, akainuka kwa haraka, akanena, akamwambia waziri wake, je, hatukutupa watu watatu hali wamefungwa katika, katikati ya moto? Wakajibu wakamwambia mfalme, kweli ee mfalme. Akajibu akasema, tazama mimi naona watu wanne nao wamefunguliwa, wanatembea katika katikati ya moto, hali hawana dhara, na sura yake yule wanne ni mfano wa mwana wa Mungu. Basi mpenzi unayenisikiliza popote ulipo, nataka tuzungumze kwa ufupi kuhusu majaribu majaribio ya imani yetu sisi, kila mara tuendako, tukaapo, tunapitia vita vya majaribu mbalimbali mbali. Na vita hivi tunapovipiga si ya damu na nyama, ni vita vya rohoni, ambapo tunapigana vita tukiwa Uh, tunapigana vita vidi vya mapepo, vidi vya nguvu za giza, vidi vya maadui za nguvu za angani. So shetani hataki kuona ya kwamba maisha yetu ya kiroho inaenda nywee. Ndiyo sababu anakuja na majaribio, anakuja na vita, anakuja na jinsi atakavyotuangusha kututoa katika imani. Ndio sababu siku ya leo Mungu amenipa ujumbe ya kwamba majaribu ya imani yetu, ukisoma kwenye kitabu cha Yakobo uh, mlango wa kwanza, Yakobo anasema ya kwamba mfurahini na mchukue kama ni faida munapopitia majaribio mbalimbali. Majaribu yanapokuja haikuji ili ituangushe, bali majaribio yanakuja ili kujenga imani yetu. Tunapovumilia na kupita majaribio, imani yetu inajengeka na inaenda katika kiwango kingine. Mali tumesoma ni hadithi ya waibrania watatu, majina yao ni Shadrak Meshach na Abednego. Wakati mfalme Nebukadnesa akashikwa na kiburi, akashikwa na kiburi, akashindana na Mungu, akakiumba akakitengeneza miungu yake, akaliweka juu ya mlima na akatoa amri katika nchi ya kwamba watu wasikiapo sauti ya tarumbete kilia, kila mtu watasujudu na kuabudu miungu yake. Lakini hawa wanaume watatu Shadraka, Meshaki na Abednego waligairi na hawakusujudia miungu ya Nebukadnesa. Hii ilifanya washtakiwe maana walisema ya kwamba hawatainamia miungu bali wataabudu Mungu wao. Sasa walipostakiwa wakaletwa mbele ya Nebukadnesa ili wahukumiwe. Nebukadnesa akanena nao akawaambia, niko na uwezo ya kuwaachilia huru ila tu kama mtaabudu miungu yangu. Lakini maandiko yasema hawa wa wanaume watatu wakasema kwa pamoja, ewe mfalme, hatutamwabudu miungu yako, maana Mungu wetu atatuokoa kwa mikono yako, na hata asipotuokoa wachejulikane kwako ya kwamba hatuwezi kuliabudu miungu yako. Asira ikamsika mfalme, akatoa amri wafungwe miguu na mikono watupe ndani ya tanuru la moto iliyofanywa ukali wake mara saba. Sikia mpenzi unayonisikiliza, saa zingine tunapitia majaribio makali inayowaka kama moto, wanaume kwa wanawake, tunapitia majaribio makali sana, lakini nimekuja nikutie moyo ya kwamba usiache imani, usiache wokovu endelea kusikilia imani yako, kwa sababu majaribio hayakuji ili kukuangusha na kukutoa kwenye imani, lakini majaribio yanakuja ili ikatie nguvu imani yako, ili ukaongezeke katika imani, ili ukapiga hatua kutoka utukufu hadi utukufu mwingine. Hivyo basi majaribio yanapokuja hebu mwenzangu unayonesikiliza, vumilia, kaa katika maombi, ngojea Bwana, maana hata Bwana mwenyewe hawezi kuacha majaribio yaliyo nzito na zaidi ya imani yako hikuje kwa njia zako. Kila majaribio yanayoruhusiwa kuja katika maisha yako imepimwa na kiwango cha imani yako. Mungu hawezi kuruhusu majaribio yaliyo zaidi ya imani yako ije katika njia zako, na kila majaribio yanapoinuka na kuja katika maisha yetu inatusaidia kuenda katika hatua nyingine. Ndio sababu maandiko yasema ya, ya kwamba mfurahini mnapopitia majaribio mbalimbali mbali. Majaribio yanaweza kuja kupitia magonjwa. Majaribio yanaweza kuja kupitia uh, shida za kijamii <coughs> majaribio yanaweza kuja kupitia kuachiswa kazi, majaribio yanaweza kuja kwa biashara kuanguka, majaribio yanaweza kuja kwa njia zozote ili kujaribu imani yako. Lakini fumilia, usiwe na hofu. Mungu kwa wakati wake ataondoa majaribio, utapata nguvu mpya, maana hata katika majaribio Kristo Yesu yu pamoja nawe. Tazama walipotupwa ndani ya tanuru la moto maandiko yasema, naye uwepo wa Kristo Yesu ukashuka ndani ya moto. Walipoingizwa ndani ya moto hivi, naye uwepo wa Bwana ikashuka hapo hapo, uwepo wa Bwana ikaribu makali ya moto, uwepo wa Bwana ikawa pamoja na wao. Mikono ya, yao ikafunguliwa, miguu yao nyeroro ikafunguliwa wakawa watu wanne Shadak, Meshak na Abednego pamoja na uwepo wa Bwana ndani ya moto. Sasa uwepo ule wa Bwana, uwepo ule wa Kristo ikaonekana ndani ya moto, ikaondoa makali ya moto, ikasuilia hao wanaume watatu wasiungue in other words hilo uwepo wa Kristo Yesu ndani ya moto ilikuwa ni kwa ajili ya kuwaokoa na moto ule isiwaunguse. Nebukadnesa akaangalia ndani ya moto akaona uwepo wa Bwana, akasumusia maawasiri wake, akawauliza, si tulitupa watu watatu ndani ya moto e, kama wamefungwa miguu na mikono lakini sasa ninachoona kwa macho yangu, naona watu wanne wanaotembea wakiwa free, hawajafungwa hawa mikono, hawajafungwa miguu. Nebukadnesa akashtuka, akaangalia kwa msangao, akaambia wasiri wake, lakini mtu wanne sura yake ni kama ya mwana wa Mungu. Wakati huo hata Nebukadnesa akatambua ya kuwa mwana wa Mungu ameshuka ndani ya moto kuokoa wana wa Ibrania wan, watatu. Leo hii nimekuja nikwambie mpenzi unayenisikiliza, hata kama unapitia majaribio ya magonjwa, Yesu yupo pamoja nawe. Unapopitia majaribio katika ndoa, Yesu yupo pamoja nawe. Unapopitia majaribio kasini, Yesu yupo pamoja nawe. Unapopitia majaribio na changamoto kwenye biashara, Yesu yupo pamoja nawe. Yesu akijidhirisha katika shida zako katika majaribio yako anaondoa majaribio hayo, unapata kuwa huru na kupiga hatua nyingine. Alipoonekana nene ndani ya moto katikati ya wale wana wa Waebrania, makali ya moto yakaisha, akawafungua mikono, akawa pamoja na wao. Nebukadneza akaitana akasema, Shadraka, Meshaki na Abednego, Ebu wondokeni wa nje. Wakaondoka nje, hawajaungua, mikono yao iliyofungwa imefunguliwa. Walipoondoka nje na ile uwepo wa Kristo Yesu ikaondoka, wakabaki watatu. Kulikuwa na mshtuko katika ufalme, naye Nebukadneza akasema, Mungu wenu amewaokoa. Siku hiyo ndio Nebukadneza akatoa amri mpya ya kwamba tangia siku hiyo hakuna mungu mwingine hakuna miungu mingine itakachoabudiwa wala hata mungu wake haitaabudiwa tena ila tu atakayeabudiwa ni Mungu wa Shadrak, Meshak na Abednego. Majaribio ya hawa wanaume watatu ilifanya mapinduzi hata katika ufalme. Majaribio hao wanaume watatu ilifanya wokofu, ikaonekana hata kwa Nebukadnesa. Majaribio ya hao wanaume watatu iligeusa sheria katika ufalme, akasema tangia leo hii ni Mungu wa Sadrak, ni Mungu wa Benego na Mungu wa Meshaka atakayeabudiwa. Leo hii popote ulipo, nimekuja na kukwambia ukiwa unapitia majaribio aina gani, Yesu yu pamoja nawe. Usiogope jambo lolote, usiwe na hofu, maana Yesu yu pamoja nawe katika maandiko kwenye kitabu cha Isaya Isaya mstari wa pili, maandiko yasema hivi: upitapo katika maji mengi nitakuwa pamoja nawe na katika mito haitakugharikisha. Uendapo katika moto hutateketea, wala miari ya moto hautakuunguza. Upitapo kwenye moto nitakuwa pamoja nawe. Kwenye huo moto ya magonjwa, Yesu yu pamoja nawe kwenye huo moto wa shida ya kijamii Yesu yuko pamoja nawe. Kwenye huo moto ya ndoa, ndoa imewaka moto, hakuna amani nyumbani, Mungu yupo pamoja nawe kwenye hilo shida ama moto. Kwenye biashara Yesu yupo pamoja nawe. Labda kazini mwako kumewaka moto, unataka kuachizwa kazi, vita vimekuwa vikali. Nimekuja nikwambie Usiwe na hofu. Yesu yuko pamoja nawe kwenye hilo shida unayopitia, Yesu yuko pamoja nawe. Anasema ya kwamba hatatuacha kamwe bali atakuwa pamoja nasi. Akasema unapopitia kwenye moto atakuwa pamoja nawe, wala miali ya moto haitakuunguza. Ndio vile alivyowaokoa wale wana wa Ibrahimu watatu ndani ya moto hawakuungua kwa sababu walikuwa na uwepo wa Yesu Kristo ndani ya moto, hawakuangamishwa maana walikuwa pamoja na Yesu. Ukiwa na Yesu, haijalishi umepangiwa nini, mipango yao haitafaulu. Ukiwa na Yesu, haijalishi wanakutakia mabaya kiasi gani, mabaya yao hayatafaulu. Nimekuja nikwambie, kaa ndani ya Yesu, zama ndani ya Yesu. Huyo Yesu atakaye kuokoa Wakati wa shida na matatizo, huyo Yesu atakuokoa wakati wa mateso. Ndio maana akasema, niiteni wakati wa mateso, nami nitaitika, nitawaokoa na mtanitukuza. Leo hii Bwana yuko hapa, hakuokoa na huo shida unayopitia, hakuokoa na hayo majaribio unayopitia ili ukaweza kumtukuza. Asante kwa kunisikiliza. Nataka niombe pamoja nawe, popote ulipo mpenzi unayenisikiliza, ili Mungu akushike mikono, akuepushe na mtego sa uwindaji, akuepushe na moto sa majaribio. Leo hii utamtukusa tena, leo hii utatoa ushuhuda tena, leo hii utasimama useme ama kwa hakika ya kwamba Kristo Yesu amekuwa ngome yangu amekuwa mchungaji wangu, sita hofu jambo lolote nikiwa na mchungaji Bwana Yesu. Baba Mwenyezi Mungu, jina lako libarikiwe. Asante ee Mtakatifu kwa ajili ya huyu mpenzi unayenisikiliza. Baba, ukamwonekanie, ukamkumbatie, ukamfunike kwa damu ya Yesu, ukamwondoa kwenye matatizo na shida. Wacha mikono yako iliyonyoshwa ikamwondoa kwenye moto ya majaribio, moto ya majaribio, moto ya majaribio kazini, moto ya majaribio kwenye biashara, moto ya majaribio kwenye boma zao. Bwana, ukawaokoe na moto ya majaribio. Asante kwa kutenda, na jina lako libarikiwe, maana wewe ni Mungu mwema. Kwa jina la Yesu Kristo nimeomba, amen. Basi unanisikiliza kuwa na imani ya kwa Bwana Yesu amekutoa kwenye huo moto ya majaribio. Endelea kumtukuza, endelea kumuamini, endelea kumtumainia kwa jina la Yesu. Basi kama uko hapo na hujaokoka, na unasema mchungaji, omba pamoja nami, ningependa nimpokee Bwana kuwa mwokozi wangu. Rudia maneno haya nyuma yangu, sema: Bwana Yesu, asante kwa kusikia neno lako. Mimi ni mwenye dhambi, naomba nitakase kwa damu yako, nisamehe makosa yangu yote, vuta jina langu nje kwa kitabu cha dhambi Andika jina langu kwa kitabu cha uzima, asante kwa kuniokoa. Tangia leo nitakaa katika wokovu, nitatembea katika wokovu, kwa jina la Baba la Mwana na la la Roho Mtakatifu, nimeomba. Amen. Basi salom, hadi tukutane yewani siku nyingine. Mungu wa amani awe pamoja nawe.