Nam, nam nam nam, karibuni sana karibuni sana, katika kipindi hiki cha mahubiri ambayo inaletwa kwenu moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach. Udani, sikiliza popote ulipo, nataka nikusii kusii ukaweza kutulia hapo, tuweze kushirikiana neno la Mungu pamoja hadi mwisho, na Mungu atakubariki. Anayewaletea mahubiri haya ni Kasisi George Atanga. Pia ni mshukuru mkurugenzi mkuu ama rais wa Global Radio Outreach Bwana Michael Bond. Mungu akubariki sana popote ulipo kwa kutupatia nafasi tukaweze kudumu kupitia Global Radio Outreach. Mungu abariki pamoja na watendakazi wote wa Global Radio Outreach. Mungu awabariki sana. Basi nataka nisome maandiko kwa kitabu cha Waebrania e, mlango wa kumi na mbili mstari wa kumi na nne. Maandiko yasema, Tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote. Na huo utakatifu ambao hapana mtu atakaye mwona Bwana asipokuwa nayo. Soma nami tena kitabu cha uh, petero wa kwanza. Tusome Petero wa kwanza mlango wa kwanza, e, Petero wa kwanza mlango wa kwanza mstari wa kumi na nne hadi kumi na tisa Maandiko yasema hivi: kama watoto wa kutii, msifananishe na tamaa zenu za kwanza za ujinga wenu, bali kama yeye aliyewaita alivyo mtakatifu, ninyi nanye, iweni watakatifu katika mwenendo wenu wote, kwa maana imeandikwa, mtafukua watakatifu kwa kuwa mimi ni mtakatifu. Na ikiwa mwani, e, ikiwa munamwita baba yeye ahukumuye kila mtu pasipo upendeleo, kwa kadiri ya kasi yake, enendeni kwa hofu katika wakati wenu wa kukaa hapa kama wageni. Mstari wa 18, nanyi mfahamuni kwamba mliokombolewa si kwa vitu viharibikavyo kwa fedha au dhahabu, mpate kutoka katika mwenendo wenu usiofaa mlioupokea kwa baba zenu, bali kwa damu ya dhamani kama ya mwanakondoo asiye na ila asiye na wa yani, ya Kristo, yani ya Kristo. Baba Mwenyezi Mungu, nisaidie, nifunike kwa damu yako, nipake mafuta wa Roho Mtakatifu ninayo na wape wanaonisikiliza Baba, na kuomba nitumikie kama chombo katika mikono yako Barikiwe, uimidiwe, upewe sifa na utukufu kwa kwakowe, ni Mungu mwema. Asante kwa kutenda, kwa jina la Yesu Kristo Bwana na mkombozi wetu, Amen. Nataka nisumuse kwa ufupi kuhusu ujumbe ambao nimeipatia kichwa kuishi maisha matakatifu. Kuishi maisha matakatifu jinsi gani mtu anaishi. Kuishi maisha matakatifu ni wakati mtu anaishi maisha yasiyokuwa na mawaa, maisha ambayo haina dhambi. Mtu anaishi maisha matakatifu wakati ameokolewa na kukombolewa na kusamehewa dhambi, alafu anaenenda katika mapenzi ya bwana wetu Yesu Kristo. Mtu anaishi maisha matakatifu wakati ameacha ya matendo yake ya kwanza na kuanza kutenda matendo mapya yaliyo ndani ya Kristo Yesu. Mtu anaishi maisha matakatifu wakati umesulubisha mwanadamu wa kale aishie ndani yako na kufanya upya mwanadamu wa ndani, yaani mwanadamu roho yako inakuwa safi, mwili wako inakuwa safi, hata ishia yako inakuwa safi. Hii ndiyo sababu Daudi anasimusa kwa kitabu cha Zaburi 51 ya kwamba, E Bwana, niumbie moyo mpya moyo safi niumbie moyo mpya, lifanye roho mpya ndani ya Yaani, Daudi anasema aumbie moyo mpya, moyo wa dhambi ikaondolewe, mwanadamu atendaye dhambi aondolewe, ili Mungu aweze kufanya mwanadamu aliyoko ndani yake kuwa kiumbe kipya. Hivyo sababu uh, mwandishi kwa kitabu cha Waibrania anasema tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote. Unapoishi maisha matakatifu unakaa na amani na watu wote, unapoishi maisha matakatifu unakaa katika hali ya utakatifu na watu wote, haumkosi mwenzako, haufurugani na watu, kwa sababu maisha yako ni matakatifu, Sio maisha ya dhambi. Dhambi inaleta mafara, mafarakano. Hata katika ndoa mnapoishi maisha ya dhambi, shetani anapata nafasi, analeta mafaraka, analeta shida, analeta furugu katika ndoa, unapoishi na wenzako, hata kwa majirani zako, bila kuwa na maisha matakatifu, lazima marafurugana. Hii ndiyo sababu mwandishi anasema: Uh, tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote. Alafu anasema na huo utakatifu ambao hapana mtu atakaye muona Bwana asipokuwa nao. Yaani uishi maisha y matakatifu. Kuishi maisha ya matakatifu inafanya uhusiano kati yetu na Mungu kuwa mwema inafanya ushirika wetu na Kristo Yesu kuwa mema. Kama wewe sio mtakatifu, hauwezi kuwa na ushirika na Bwana Yesu, maana Bwana Yesu anachukia dhambi, ijapo anatupenda. Kwa hivyo hachangamani na dhambi, maana yeye ni mtakatifu. Yesu ni mtakatifu, na Roho ni mtakatifu. Roho hawezi kaa ndani ya mwenye dhambi, Roho hawezi kaa mali pachafu, Roho hawezi ingia mali hapana utakatifu. Hii ndio sababu maandishi nasema ya kwamba bila utakatifu na maisha matakatifu hatuwezi kumwona Bwana. Watu wamekosa kumwona Bwana maishani mwao kwa sababu ya dhambi. Watu wamekosa kumwona Bwana akitenda maishani mwao kwa sababu ya dhambi. Bwana anachukia dhambi. Hii ndio sababu wanasema kwenye maandiko ya kwamba yeye husikia kilio cha wenye haki, maombi ya wenye haki hufika masikioni mwake, lakini wasio haki, maombi yao ni kelele mbele za Bwana. Yaani Mungu hasikii kamwe, wala hawezi kujibu maombi ya wenye dhambi. Maana unapoomba na ilhali bado uko dhambini, maombi yako ni kama kelele mbele za Mungu. Hivyo basi, Kristo Yesu hana ushirika na watendao udhambi, hana ushirika na walio wachafu, waliochafuliwa wa na dhambi, wanaotembea kunyanaza, wanaosumusa mambo maovu kutoka kwa vinywa vyao, wanaoenenda katika maisha ya raha ya dunia hii. Wanaotumia eh, nafasi ya maisha yao ya sahihi kufanya mambo yasiyo na faida, mambo yaliyochukizwa mbele za Bwana. Anasema hivi ya kwamba bila huo takatifu hakuna atakayemwona Bwana. Mwenzangu na nisikiliza, ukitaka kuona Bwana akikuinua, ishi maisha matakatifu. Ukitaka Mungu aweze kujibu maombi yako, ishi maisha matakatifu. Ukitaka Bwana aweze kuingilia nyumba yako na kupe amani, ishi maisha matakatifu. Ukitaka Bwana aingilie ndoa yako, ishi maisha matakatifu. Ukitaka Bwana ashirikiane na wewe, ishi maisha matakatifu maisha matakatifu inavutia Bwana, maisha matakatifu inavutia Roho Mtakatifu. Hiyo ndio sababu yeyote aliye mtakatifu, unapoenda magotini na kuanza kuomba, mbingu inafunguka na Yesu anasikia maombi yako na anajibu maombi unayomuomba. Maana maombi ya mwenye haki ufikia Bwana, maombi ya wenye haki inajibiwa na Bwana, maombi ya wenye haki inakaa kama manukato mema mbele za Mwenyezi si Mungu. Ishi maisha matakatifu ukitaka kuona Bwana. Sikia, ukisoma kitabu cha Wakorintho wa pili mlango wa tano mstari wa kumi na saba inasema hivi: hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita Tazama, yamekuwa mapya. Ili uwezi kuishi maisha matakatifu, lazima ufanyike kuwa kiumbe kipya. Kufanywa kiumbe kipya inaanzia na wokovu, yaani ili uishi maisha matakatifu, lazima umpokee Yesu kuwa Bwana na mwokozi wako. Unapopokea Yesu aliye mtakatifu, maisha yako inabadilishwa na Kristo Yesu anakuondoa katika barabara ya dhambi, anakukomboa kwa damu yake, unafanywa kwa kiumbe kipya. Lakini sikia, wokovu peke yake haitoshi. Kuna watu wengi waliokoka, lakini bado wanaingia dhambini. Kuna watu wengi waliokoka, lakini maisha yao si matakatifu. Wokovu ni kimkiri Kristo Yesu kwa Bwana na mwokozi wako, lakini pia Bali na wokovu lazima uangalie maisha yako unayoishi kila siku. Je, ni maisha yanayompendeza Mwenyezi si Mungu? Je, ni maisha matakatifu? Bila utakatifu, hata wokovu wako ni bure. Unapookoka na kukombolewa, unaanza kuishi maisha mapya, maisha matakatifu. Hii ndiyo sababu maandiko yasema ya kwamba, kwenye kitabu cha Yohana. Mlango wa kwanza mstari wa kumi na moja hadi kumi na tatu ya kwamba Yesu alikuja kwa walio wake, lakini wale walio wake walimkataa wakamkana, bali wote walimpokea, aliwapa uwezo wa kufanyika wana wa Mungu, waliompokea. Kwa njia gani? Waliokoka, waliomkiri Yesu kwa Bwana na mwokozi wao Hawa ndio waliofanywa na Yesu Kristo kuwa wana wa Mungu. Inamaanisha watu wote ni wa Mungu, lakini wana wa Mungu ni wale peke yao waliompokea Bwana Yesu. Sasa ukimpokea Bwana Yesu, unafanyika kuwa mwana wa Mungu. Mwana anafaa kufanana na baba yake. Ukiwa mwana wa Mungu, ukiwa mwana wa Mungu, ukiwa umebadilishwa na Yesu, ukiwa umefanywa na Yesu kuwa mwana wa Mungu, unafaa kuwa mtakatifu kwa kuwa Mungu ni mtakatifu. Kuwa mwana wa Mungu ni kutembea katika njia za haki. Kuwa mwana wa Mungu ni kuacha anasa za dunia hii na kuenenda katika njia zinazompendeza Mwenyezi Mungu. Kuwa mwana wa Mungu ni kufanana na Mungu. Ni kufanana kwa njia gani? Mungu ni mtakatifu, lazima uwe mtakatifu. Ndio maana Paulo pia anasema kwenye kitabu cha Wakorintho ya kwamba amjui, mwili wenu ni hekalu la Roho Mtakatifu, mwili wenu ni hekalu wa Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu anafaa kudumu ndani yetu, na kwa kuwa Roho ni mtakatifu, hawezi kudumu mali pachafu, hawezi kudumu mali ambapo sio patakatifu, anadumu mali patakatifu. Hivyo basi, fanyeni mwili yenu yawe matakatifu, ili roho mtakatifu aweze kuishi ndani yenu. Roho haiwezi kukuja na kuishi mali pasipo na watakatifu. Hii ndio sababu kuna watu wengi wameokoka, lakini awajajashwa roho. Kwa sababu gani? walimkiri Yesu lakini maisha yao bado ni machafu. Hawajabadilika, hawajakombolewa, hawajabadilishwa. bado mioyo sao zinaishi kwenye tamaa, bado mioyo sao zinaishi kwenye anasa, bado mioyo sao zinaishi kwenye ma, kwenye matusi. Vinywa vyao vimejaa uchafu, yanayotoka vinywani vyao ni machafu. Roho hawezi kuishi mali kama hapo. Maana vyote vinavyoonekana kwa nje vinatoka ndani. Kama ndani ni chafu, yanayotoka kwa kinywa chako itakuwa chafu. Kama ndani ya moyo wako ni chafu, unayoyatamka yatakuwa machafu. Basi Roho Mtakatifu hawezi kuishi mali pa chafu. Nakumbuka Roho Mtakatifu ndiye mwakilishi wa mbingu, ndiye mwakilishi wa Mungu Baba, ndiye mwakilishi wa Mungu Mwana na Mungu Roho Mtakatifu. Hivyo basi, kama una Roho Mtakatifu au una Yesu Kristo, kama una Roho Mtakatifu au una Mungu, kama una Roho Mtakatifu au uko pamoja na bintu, lazima ukubali ubadilishwe, uishi maisha matakatifu. Ndio sababu Paulo anasema ya kwamba hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo, amekuwa kiumbe kipya. Kiumbe kipya ina maana ya kwamba vile maandiko yasema, ya kale kiumbe cha kale yamepita, yameondolewa. Kiumbe kitendayo dhambi imeondolewa, kiumbe kilicho na uchafu kimeondolewa, kiumbe kinachotembea kwenye nasa ya dunia hii kimeondolewa. alafu anasema Tazama, yamekuwa mapya. Yamekuwa mapya, inamaanisha wakati umefanyika kiumbe kipya, mtu wa kale aliyekuwa akiishi ndani yako anaondoka, anasulubiwa na Kristo Yesu, anawekwa kwenye kifo, alafu unafufuka na Yesu ukiwa kiumbe kipya kiumbe kisicho na mawa, kiumbe kisicho na alama yoyote ya, ya dhambi, kiumbe kipya. Ndio maana Paulo anasema kwenye kitabu cha ja Wakalatia ya kwamba tumesulubiwa na Yesu, tukafa na Yesu, na tasama tukafufuliwa pamoja naye, yani, mwili wa dhambi Kiumbe kitendacho dhambi tulimwacha kaburini tukafufuka na Yesu tukiwa viumbe vipya. Mwenzangu naye nisikiliza, lazima uishi maisha matakatifu. Ukitaka kumpendeza Bwana, lazima uishi maisha matakatifu. Ukitaka kumuona Bwana, lazima uishi maisha matakatifu. Ukitaka maombi yako yamfikie Mungu, lazima uishi maisha matakatifu. Ukitaka kuona Yesu akitenda maishani mwako kwenye kitabu cha Yohana, Yohana waraka mlango wa kwanza mstari wa tano maandiko yasema: na hii ndiyo habari tuliyoisikia kwake na kuhubiri kwenu ya kwamba Mungu ni mtakatifu. Mungu ni nuru wala giza lolote hamna ndani yake. Mungu ni nuru, Yesu ni nuru. Ndio maana Yesu akasema kwenye kitabu cha Yohana mlango wa nane ya kwamba mimi ni nuru, nuru ya ulimwengu. Yeyote ajaye kwangu hata atembea kwenye giza kamwe, bali atakuwa na nuru ya uzima. Mungu ni nuru. Yeyote ajaye kwake lazima awe nuru lazima awe mtakatifu, maana nuru inaashiria utakatifu, lakini giza inaashiria uovu. Hivyo basi unapotenda matendo ya uovu uko gizani, naye ajaye kwa Mungu lazima awe mtakatifu, kwa kuwa Mungu ni nuru. Lazima uwe mtakatifu, uwe nuru. Mpenzi unayenisikiliza Nimekuja na habari njema nikuambie ya kwamba pasipo maisha matakatifu hatutamwona Bwana. Geuka leo, badilisha mioyo yako leo. Labda umeshamkiri Yesu kwa Bwana na mwokozi wako, basi anza safari mpya ya kutembea kwa utakatifu, ya kuishi maisha matakatifu na kutenda mambo matakatifu. Bila hiyo, hautamwona Bwana. Bila hiyo hautaingia mbinguni. Bila hiyo moto wa milele ya kungojea. Leo hii fanya uamuzi peke yako, fanya uamuzi peke yako, fanya uamuzi peke yako. Tembea kwa utakatifu umwone Yesu, tembea kwenye giza la dhambi umwone shetani maana pasipo na nuru pana giza. Giza inaashiria ufalme wa giza, ufalme wa shetani. Hivyo basi, kama hauko na Yesu, basi uko na shetani. Kama hauko na shetani, uko na Yesu. Mambo ni mawili, chagua leo, chagua leo, chaguo ni lako mwenyewe. Nataka nikuombee, na kabla nikuombee, nakupa fursa hii ukajoje moyoni. Je, ungependa kuishi maisha matakatifu? Basi unanisikiliza popote ulipo nataka ni kuombe. Nataka niombe na mwenye labda hajaokoka anasema, nataka niokoke leo, niishi maisha matakatifu pia. Nataka niombe na mwenye anasema ya kwamba leo hii nimeokoka, lakini sijaishi maisha yanayompendeza Bwana. Nataka nitubu mbele za Bwana ili nianze kuishi maisha matakatifu. Halafu nitaomba na wale labda uko hapo, wewe ni mgonjwa au unapitia shida yoyote na ungependa niombe nawe, naenda kuomba pamoja na wewe pia. Basi wacha nikaanze na wenye wanataka kuokoka. Wewe uko hapo, ungependa kuokoka, amini Bwana leo hii, sema Bwana Yesu, naja kwako nikiwa mwenye dhambi. Nimesikia habari njema ya kwamba ni watakatifu peke yao ndio watakuona. Leo hii nimeamua kuacha dhambi na kuokoka. Bwana nisamehe dhambi zangu zote, vuta jina langu kwa kitabu cha mauti, andika jina langu kwa kitabu cha uzima. Asante ee Bwana kwa kuniokoa, tangia leo nitatembea kwa utakatifu, nitaishi kwa utakatifu. Asante Bwana Yesu, nitakase kwa damu yako, kwa kuwa ni Mungu mwema. Asante kwa kuniokoa, kwa jina la Baba na jina la Mwana na la Roho Mtakatifu. Nimeomba uko hapo, ulisamkiri Bwana kwa mkosi wako lakini maisha unayoishi sio matakatifu alafu, anasema nataka ni tubu dhambi zangu leo hii. Sema, Bwana Yesu, nisamee makosa yangu yote. Nimetambua ya kwamba sijaishi maisha matakatifu ikupendezayo. Tangia leo nitakase kwa damu yako nitaishi maisha matakatifu. Asante kwa kunikumbuka. Kwa jina la Yesu Kristo nimeomba. Basi kwa pamoja fungeni macho popote ulipo, ni kuombee Mwenyezi Mungu. Kwa jina la Yesu Kristo, tazama huyu msikilizaji wangu ambaye ameamua leo kuchukua hatua mpya ya kuenenda na kuishi katika maisha matakatifu. Baba asante kwa kumsamehe dhambi zake, asante kwa kumtakasa kwa damu ya Yesu. Amefanyika kiumbe kipya natangia leo hii, ewe Bwana, ataenenda katika njia iliyo sawa. Bwana wasamehe dhambi zao, wapokee tena wale watoto katika ufalme wako, wale wanao e Bwana, wale wanao ee Bwana, na jina lako libarikiwe. Nakataa mipango sote ya shetani ambayo inaweza kuwavuta tena kuelekeza kwenye dhambi katika jina la Yesu. Ewe Bwana, ninasimama kinyume na mipango sote za adui shetani katika jina la Yesu. Baba, uimidiwe upewe sifa na utukufu, kwa kuwa wewe uliyemwokoa, utamuhifadhi katika wokovu na ataenenda katika njia ya utakatifu. Walio wagonjwa wapone katika jina la Yesu. Magonjwa yote yao, ni ya sharatani, yao ni ya damu, yao ni ya kisukari, yao ni ya aina yeyote ya magonjwa, Bwana sasa hivi na kiri uzima katika mwili zao. Pokea uzima, pona sasa mwili wako, pona moyo wako pona kwa jina la Yesu, neema yako naitosha, e Bwana. Kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu, nimeomba Amen. Wewe uliyetumia ukanisikiza mpaka mwisho, naomba Mungu wa amani akaweza kuwabariki hata mnapoanza safari mpya ya utakatifu. Mungu akubariki sana, msikilizaji wangu hadi tukutana hewani siku nyingine tena, masana kama sasa. Amen, shalom. Mungu wa amani awe nani.