Basi mpenzi msikilizaji wangu, popote ulipo, na kusalimu katika jina la Yesu Kristo, nataka nikukaribisha mara nyingine kwa kipindi hiki cha mahubiri ambayo inaletwa kwenyu moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach. Popote ulipo, nataka ukaweza kutulia hadi tutakapomaliza kipindi hiki. Anayewaletea kipindi hiki ni George Atanga. Nasoma leo kwenye maandiko matakatifu Mathayo mlango wa kumi na moja mstari wa ishirini na nane inasema hivi: Njooni kwangu nyinyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mzigo mizigo, nami nitawapumzisha. Ujumbe wangu nimeipatia kichwa, Kristo Yesu mtualizi wa mizigo zetu. Kristo Yesu mtualizi wa mizigo zetu. Nataka nisumusha nawe mpenzi unaye nasikiliza, kwa ufupi kuhusu misigo. Je, uko na misigo yeyote ambayo ungependa kumpelekea Bwana? Je, uko na misigo yeyote ambayo ungependa Bwana akuchukulia? Je, uko na misigo yeyote ambayo imekusumbua moyo, ambayo leo hii unasema Bwana yesu nataka na ni kukabidhi misigo yangu. Misigo ni kile kitu kisito ambacho mmoja amebeba, ijapo ameibeba, lakini namulemea, ni msito. Hiyo ndio msigo. Sasa tunapozungumza misigo, misigo inaweza kuwa mambo aina mbalimbali. Unaweza kuwa na msigo kupitia magonjwa na ulemewe na magonjwa iwe mzigo kwako, ambapo kila mwezi lazima mtu aende hospitalini utumie pesa. Ugonjwa inaweza kuwa mzigo katika maisha yetu. Ndoa inaweza kuwa mzigo katika maisha yetu, na ulemewe na ndoa, ulemewe na ndoa. Unajaribu kuweka hivi, inakuweka hivi. Mchumba wako unajaribu kumuweka mwe hivi anakuweka hivi mpaka ndoa inakuwa mzito. Ndoa inaweza kuwa mzigo katika maisha yako ndugu yangu, ama dada yangu. Watoto tunayowasaa wanaweza kuwa mzigo, ambapo ukiwaelekeza kwa njia hii wanaelekea njia hii, wanapotoka mpaka wanakuwa mzigo kwako, wanakuwa mzigo mzito katika maisha yako. Nimekuja nikuambie ya kwamba hata hata hata kazi unachofanya inaweza kuwa mzigo. Wakati unaifanya na uko na pesa nyingi, umeshindwa ufanye nini, inaweza kuwa mzigo kwako. Sasa sijui mzigo ambayo umebeba ni gani, sijui mzigo wako ni nini, sijui mzigo yako ni ipi. Wewe ndio unayejua mzigo unayoibeba lakini sasa, sikia Yesu anasema jooni kwangu nyinyi wote, jooni kwangu nyinyi nyote msumbukao. Msigo inaweza kukusumbua, unaweza kusumbuka, unaweza kulemewa, unaweza kulea, unaweza kuomboleza, mambo yanaweza kuwa mazito, msigo mke wako anaweza kuwa mzigo kwako kwa. mume wako anaweza kuwa mzigo kwako kwa. mpesi unaene sikiliza, mzigo ni mzigo, haijalishi umebebesa mzigo gani. Yesu anasema njoo kwangu kwa. nyinyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mzigo, nami nitawapumzisha. Ukimletea Bwana mzigo wako utapata pumziko. Ukiletea Bwana ndoa yako utapata pumziko. Pesi unayenisikiliza kabla ndoa yako ifujike, mletee Bwana msigo huo utapumzika. Ukimletea Bwana utapata pumziko, wala autastago tena, mana Bwana atachukua usukani. Ukimletea Bwana watoto wako wakiwa msigo kwako, Bwana atakupumzisha Atabadilisha watoto wako, atawafanya kuwa watoto wa maana, ili ukaweze kupumzika. Ukiletea Bwana kazi yako, ataondoa presa, utaenjoe kazi, utafanya kazi kwa bidii na utasikia utamu wa kazi wako. Ukiletea Bwana biashara yako ambayo inakupatia presa na imekuwa mzigo, Bwana atakupumzika atakupumzisa. Chochote unachopitia iwe ni magonjwa, mletee Bwana naye atakupumzisha. Ukiwa ukimletea Bwana mzigo wako, utapata pumziko. Atachukua usukani, atachukua usukani, atabeba mzigo huo, maana vita sio vyetu, vita ni vya Bwana. Mbona unasumbuka na Bwana yupo? Mbona umelemewa na mzigo na Bwana yupo? Bwana umebebeshwa msigo na Bwana yupo. Mletee Bwana msigo wako naye atakupumzisha. Popote ulipo unaponisikiliza mpenzi, je, ni msigo gani umebebeshwa, ambao leo hii unasema Bwana, nataka nikuletee msigo wangu, nilitue chini ya msalaba wako, nikuletee unibebe? Leo hii Bwana yuko tayari kwa jina la Yesu. Funga macho, tuombe. Baba mwenyezi Mungu, tazama huyu mpenzi amelemewa na mzigo, wengine wamelemewa na mzigo ya magonjwa, wengine wamelemewa na mzigo ya kijamii, wengine wamelemewa na mzigo ya ndoa, wengine wamelemewa na mzigo ya watoto wao, wengine ni mzigo kazini. Baba wote unajua ni mzigo gani wanapitia, mzigo gani imewalemea mimi nakuomba Bwana ukanyoshe mkono wako kaondolee mzigo hayo, maana ni ahadi uliyoahidi. Waondolee mzigo hayo ili wapate Bwana kuwa na pumziko. Jina lako libarikiwe, pokea sifa na utukufu, maana wewe ni Mungu mwema. Kwa jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu nimeomba, amen. Yesu ndiye mtwalizi wa misigo zetu. Kama uko hapo ujaokoka, ndio maana umebebeshwa mzigo hata ya dhambi. Ungependa kutua mzigo wako wa dhambi katika Yesu, kwa Yesu Kristo? Omba ombi hili nyuma yangu, sema: Bwana Yesu, nimechoka na mzigo wa dhambi, leo hii natubu, nisamee makosa yangu yote, nitakase kwa damu ya Yesu nifanye kwa kiumbe kipya, maana leo hii nimeacha mzigo, nimeamua kupumzika na kuenenda katika njia zako. Futa jina langu kwa kitabu cha mauti, andika jina langu kwa kitabu cha uzima. Asante kwa kuniokoa kwa jina la Yesu nimeomba. Amen. Shalom, shalom, shalom. Mungu wa amani awe pamoja nanyi hadi tukutane hewani siku nyingine na masaa kama hii. Mungu amani awe pamoja nanyi.