Nam, mpenzi msikilizaji wangu popote ulipo, na kusalimu katika jina la Yesu Kristo. Imewadia wakati mwingine ambao tunakuja mbele za Bwana. Ninapoenda kunena na moyo wako, naomba ukatulie popote ulipo, ili tuweze kushirikiana neno pamoja hadi tamati. Mungu akubariki sana sana. Anayewaletea neno hili si mwingine ni Kasisi George Atanga. Nataka nimshukuru pia mkurugenzi mkuu ama rais wa Global Radio Outreach kwa kutupatia nafasi ili tuweze kuhudumia mioyo mio yenu kupitia ushirika wa Global Radio Outreach. Mungu awabariki, tunapenda kusikiza neno pamoja. Amen. Basi nataka nisome neno katika kitabu cha Kutoka mlango wa ishirini na tatu mstari wa ishirini na mbili maandiko yasema hivi: lakini ukisikiza sauti yake kweli na kuyatenda yote ninenayo mimi, ndipo mimi nitakuwa ni adui wa adui zako na mtesi wa hao wa kutesao, na mtesi kwa hao wa kutesao. Tuombe. Mwenyezi Mungu, nitumikie kama chombo mikononi mwako, nena na mioyo yetu. Asante kwa sababu ya neno lako, wewe ndiye mtetesi ya wanyonge, mtetesi ya watu wanaotezwa. Jidhirishe katika huduma huu, jidhirishe kwa neno lako, kaweze kutenda mema. Kwa jina la Yesu nimeomba, Amen. Basi ujumbe wangu siku ya leo nimeipatia kichwa Kristo mtetezi wetu, Kristo mtetezi wetu. Nimesoma maandiko kwa kitabu cha Kutoka Mungu anaponena na mtumishi wake anasema, lakini ukisikiza sauti yake kweli. Yaani, kusikiza sauti ya Mungu ina umuhimu sana. Mungu anapotuagiza jambo fulani kupitia neno lake ama manabii ama kupitia sauti ya Roho Mtakatifu tunafaa kuheshimu na kuyashika yale Mungu anatuagiza, tunafaa kuyasika yale tunaonywa, yale tunaambiwa na mitume na manabii kupitia kitabu cha Mungu ambayo ni Biblia. Leo hii nimekuja na habari njema ya kwamba kama vile maandiko yasema ya kwamba lakini, ukisikiza sauti yake kweli na kuyatenda yote ninayo ninenayo mimi, yaani, yale ninayonena sio yangu, ninanena mausia ya Bwana, ninanena mawaso ya Bwana. Kama utayasika yale ninayokunenea leo hii na kutembea katika njia za haki na kufuata kwa makini mapenzi ya Mwenyezi Mungu na kuyatenda yote ninayonena, ndipo mimi itakuwa ni adui wa adui zako. Bwana anasema ukiyashika sauti, ya, ukisikiza sauti yangu Bwana anasema tukisikia sauti yake, yale anenayo na kuyatenda yote ambayo ametuagiza kupitia maandiko matakatifu, kupitia watumishi wake, kupitia manabii wake, ndipo anatuhakikishia ya kwamba nitakuwa ni adui wa adui zako wote wanaokupiga vita, wote wanaokutakia mabaya, wote wanaopanga njama mabaya juu yako, wote waliokuendea kwa waganga na wachawi wa kuteze, wote ambayo wanapanga njama kinyume chako kasini, wote ambao wanataka feilia yako ili usiweze kuinuka na kuendelea mbele. Hawa ni maadui. Adui ni mtu yule, hataki uendelee, hataki uinuke. Ukitaka kuinuka, anakugonga unarudi chini. Ukitaka kubarikiwa kwenye jamii, anakuonea wivu, anaenda kwa waganga kumalize. Adui ni yule asiyekutakia mema. Sasa maandiko yasema kama ukisikiliza sauti ya Bwana na yale anayokuagiza leo hii na kuyatenda yote ambayo ananena kupitia maandiko haya, ndipo Bwana atakuwa ni adui wa adui zako, atakuwa ni adui ya wale wanaokutakia mabaya, atakuwa ni adui ya wale wanaokupangia njama atakuwa ni adui ya wale wanaokutafuta wakumalize. Mungu aki, akiwa adui ya maadui sako, nani atakayekuchezea? Nani atakayeenuka kinyume chako na wezi kufaulu? Bwana Yesu ndiye mtetezi wetu, anasema na atakuwa mtezi wa hao wa kutesao umepitia. Mkono ya watesi umepitia, mikono ya watu wabaya umepitia, mikono ya maadui umepitia, mikononi mwa watu wasiokutakia mazuri. Labda unateswa kazini, mwajiri wako amekutesa, anataka uenende katika njia isiyofaa Ukikataa anakukutesa anakugandamiza anataka kuachisa kazi, amepanga njama ya kukumaliza kazini, umepitia mateso makubwa. Leo hii Bwana Mungu anatuagiza, anasema atakuwa mtesi wa watesi wako, atakuwa ni adui ya maadui zako. Naomba siku hii ya leo Bwana aishie milele, akutetee akupigania, asimame kinyume cha maadui zako. Kristo Yesu akutetee kama vile alivyowatetea wana wa Israheli walipoondoka Misiri, wanaelekea nchi ya ahadi. Kule barabarani, majeshi wa Farao wakafuata nyuma yao, wakafika kwenye bahari, bahari ya Shamu. Maandiko yasema pale kwenye bahari wakashindwa wafanye nini, lakini Mungu akanena na Musa akamwambia, waambie wana wa Israeli wasiwe na hofu, wasimame mara waone wokofu wa Bwana maana hawa maadui munayowaona hamutawaona tena. Kristo Yesu alijidhirisha akapiga vita kinyume cha majeshi wa Farao, akapinga maadui sa wana wa Israeli akawaua wote kupitia bahari ya Samu. Walipovuka ng'ambo, wana wa Israeli wakatunga nyimbo wakasema, wewe ni Bwana wa vita. Bwana ni jina lako, na hata leo hii Bwana ni Kristo Yesu, ni Bwana wa vita. Atapigana na maadui zako. We tulia, usipigane na kimwili, usipigane na maadui, achia Yesu vita kupigania. Yeye ndiye amesema yakuwa vita siyo vyako, vita ni vya Yesu. Anasema utakaposikisa tu sauti yake na kuyatenda yote ayanenayo, dipo atakuwa adui wa maadui zako. Naomba leo hii Bwana akainuke kinyume cha maadui. Saburi mstari wa kwanza na pili. Daudi pia ananena akisema, E Bwana, utete nao wanaoteta nami, upigane nao wanaopigana nami, ushike ngao na kigao, usimame unisaidie. Daudi pia anasungumza na Mungu, anamlilia Mungu, namwambia Bwana utete nao wanaoteta na, wanaoteta nami uwapiga upigane wow, na wao wanaopigana nami. Daudi anagundua siri ya kwamba yeye hawezi vita, vita ni vikali sana. Anakumbuka ninayo Yesu, ninayo Bwana wa majesi asiye shindwa na jambo lolote. Anamgeukia Bwana wa majeshi, namwambia, Bwana, ebu utete nao wanaoteta nami, upigane nao wanaopigana nami. Mpenzi unayonisikiliza, ni muhimu sana kuwa ndani ya Yesu, ni muhimu sana kuokoka na kumchukua Yesu na kutembea na Yesu maana ukiwa pamoja na Yesu ukiwa umebadilishwa na kufanywa kuwa mwana wa Mungu, huyo Mungu atakupigania, huyo Mungu atateta na wanaoteta pamoja nawe. Kwa sababu gani? Kristo Yesu anasikia kilio cha wenye haki. Kama umeokoka na uko ndani ya Yesu, hakuna vita utakayo itakayokumaliza kuna vita itakayo kushinda. Maana sio wewe utapigana, Kristo Yesu aliye ndani yako hata kupigania vita. Leo hii nakusihi, kama hujaokoka, njoo kwa Yesu, kama hujampokea Yesu, njoo kwa Yesu. Yeye ndiye mtetezi ya wenye haki, yeye ni mtetezi ya wanyonge, yeye ni mtetezi ya wenye haki yeye ni mtetezi ya wale wanaomlilia kwa roho na kweli. Leo hii wacha kutetee, leo hii wacha kupiganie, ila tuko wale wameokoka na kumpokea Yesu. Na kama hujaokoka na kumpokea Bwana Yesu kuwa mwokozi wako ili akaweze kukupigania, nafasi hii ni yako, haijachelewa bado. Mtafute Bwana madamu wanapatikana. Hiyo ndiyo ujumbe wangu wa siku ya leo ya kwamba Bwana ni mtetezi wetu, ila tuko wale wamempokea na kutembea katika njia za haki. Leo hii sikia sauti haya, usifanya mioyo yako kwa mgumu, lakini ukaweze kumpokea Yesu na kutembea naye. Tangia leo hii Bwana majeshi atapigana vita vyako kwa jina la Yesu. Nataka nikuombee, unayenisikiliza kama uko hapo, unasema mchungaji, saidia kwa maombi, nimechoka na vita, vita vya kijamii, vita katika ndoa vita kupitia watoto wangu, vita kasini, vita kwenye biashara, vita kwa majirani, nimechoka na vita, vita vya magonjwa, nimechoka na vita. Nataka Yesu leo hii anipigania vita, asimame achukue ngao na kigao chake, apigane na maadui zangu. Mpenzi msikilizaji, kuna vita zingine zimeletwa na waganga na wachawi wasiokutakia mema, lakini hakuna vita ambavyo Mungu hawezi kupiga. Yeye ni mshindi, alishinda na atashinda na hata ataendelea kushinda. Hakuna jambo lolote alilojaribiwa kwalo akashindwa kuifanya, na hata leo hii Mtetezi yuko hapa. Kabla nikuombe kinyume cha watesi wako, ningelipenda nikuulize, je, umempokea Bwana Yesu kuwa Mwokozi wako? Kama bado na unataka kuwa mwenye haki, unataka kuwa sinsia, naomba popote ulipo, inua mikono yako ya kulia juu ya kushoto weka kwenye kifua, ni kuombea toba kwanza. Sema, Bwana Yesu, nimesikia neno lako, wewe ni mtetesi wetu, na hata mi leo hii nimeamua kuchukua hatua mpya ya kuwa mwana wa Mungu, ili Yesu kanitetee kinyume na watesi wangu. Baba, ondoa dhambi zangu zote, nitakase kwa damu ya Yesu. Vuta jina langu kwa kitabu cha mauti, andika jina langu kwa kitabu cha uzima. Tangia leo nimeokoka, tangia leo nimeokoka. Ewe Kristo, nishike mikono nisije nikarudi nyuma. Nitaendelea kukutumikia siku zote za maisha yangu kwa jina la Yesu nimeomba, amen and amen. Basi wacha nikuombe Bwana wa Mwenyezi Mungu, huyu msikilizaji wangu unamjua, na hata wengine pia unawajua, wajua, wajua, tumekuwa na kipindi kigumu, kipindi cha vita, kipindi cha maovu yamejaa duniani kipindi kigumu sana Baba, naomba ukuwatetee wanaopitia mambo magumu, wanaopitia machungu, wanaopitia vita vya kijamii, wanaopigwa vita kwenye biashara zao, wanaopigwa vita kazini. Kristo Yesu, chukua usukani. Bwana ukapige vita vyetu. Asante e mfalme, jina lako libarikiwe tangia leo. Baba naomba inuka, ukatete na wanaoteta nasi. Inuka ukawapige wanaopigana na pamoja nasi. Inuka Bwana kinyume cha maadui zetu. Kristo Yesu asante, maana vita sio vyetu vita ni vyako. Asante kwa kutenda. Ponya yule mgonjwa, ondoa maradhi sote mwilini, kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu. Nimeomba Amen and amen. Shalom. Mungu wa amani awabariki awatende mema hadi tukutane hewani tena siku na kama ya leo. Mungu wa amani awabariki, awe pamoja nanyi. Shalom. Amen.