Basi mpenzi msikilizaji, popote ulipo, nataka nikukaribisha kwenye kipindi hiki cha mahubiri ambayo inaletwa kwenyu na Reverend George Tanga. Nataka unipatie nafasi na masikio yako kwa kipindi kifupi sana. Nasoma maandiko kwenye kitabu cha Yohana, ufunuo wa Yohana mlango wa ishirini Nasoma mstari wa kumi na mbili hadi kumi na nne, kumi na mbili hadi kumi na tano. Maandiko yasema hivi: nikawaona wavu wakubwa kwa wadogo wamesimama mbele ya hicho kiti cha enzi, na vitabu vikafunguliwa, na kitabu kingine kikafunguliwa ambacho ni kit ni cha uzima na hao wafu wakahukumiwa waka katika mambo hayo yaliyoandikwa katika vile vitabu, sawasawa sawa na matendo yao. Bahari ikawatoa wafu waliokuwamo ndani yake, na mauti na kuzimu zikawatoa wafu waliokuwamo ndani yake, wakahukumiwa kila mtu kwa kadiri ya matendo yake. Mauti na kuzimu zikatupwa ku, zika katika lile ziwa la moto. Hii ndiyo mauti ya pili, yaani hilo ziwa la moto. Na iwapo mtu yeyote hakuonekana ameandikwa katika kitabu cha uzima, alitupwa katika lile ziwa la moto. Nataka nisuumusie ujumbe ambayo nimeipatia kichwa kitabu cha uzima. Nataka nikuulize mpenzi unayenisikiliza, je, majina yako yameandikwa kwenye kitabu ipi? Je, jina lako liko kwenye kitabu cha uzima ama kitabu cha mauti? Mtu ambayo ni mtenda dhambi, yule hajaokoka, hajampokea Yesu kwa mkosi wake, wala hatembei katika njia za Mwenyezi Mungu, hafanywi mapesi ya Mwenyezi Mungu, bado anatembea dhambini, jina lako liko kwa kitabu cha mauti, kitabu cha hukumu cha kifo, kitabu cha mauti ya milele na mtu akiokoka, ampokee Yesu, atembee kwa njia za Yesu, afanye matendo ya haki, afanye mapenzi ya Mwenyezi Mungu, jina lako liko kwa kitabu cha uzima. Sikia mpenzi wangu, duniani hii tu wasafiri sisi, wote tutaondoka, tutaelekea katika maisha mengine ya pili, maisha baada ya maisha haya. Na tunapoondoka siku inakuja, tutaenda mbele za kiti cha ja hukumu, sisi wote, ili tuhukumiwe kulingana na matendo tuliyoyatenda tukiwa duniani. Sikia, hakuna atakayehepa hukumu. Kwa hivyo nimekuja na kutie moyo kabla hujakufa, uondoke duniani. Maana kifo kipo na kimeandikwa, na watu wanakufa kila siku, wala huwezi kuzuia kifo. Haujui muda wako duniani, haujui utakufa lini. Hata wakati huu ninapohubiri, kuna mtu unaweza kukata roho na nimekuja nikwambie, ukikata roho ukifa, kama hujaokoka, kama hautembee katika njia za Bwana, kama kitabu chako hakiko kwa jina lako haliko kwa kitabu cha uzima, nakwambia hakuna, hakuna ondoleo la dhambi baada ya kifo, hakuna vile utakayoepuka kuhukumiwa kifo ya milele ukikufa ukiwa dhambini. Ndio sababu na kutia moyo, tafuta Bwana maadamu anapatikana. Sikia maandiko yasema hivi ya kwamba, nikawaona wafu wakubwa kwa wadogo, wamesimama mbele ya hicho kiti cha enzi na vitabu vikafunguliwa na kitabu kingine kikafunguliwa ambacho ni kitabu ambacho ni cha uzima. Wapenzi munayonisikiliza kila siku, chochote ufanyacho, chochote unenacho, matendo yatendayo kila siku, kinanakiliwa chini katika kitabu Inategemea unafanya nini, ama unatenda nini, inategemea unasema nini kwa kinywa chako. Kila siku kuna nakala ya matendo yako unayoyatenda. Zingine, wengine majina yao yako kwa kitabu cha mauti. Hapo ndiyo kila kitu unachofanya kila siku. Ukifanya usherati inaandikwa. Ukikunywa mvinyo ulewe, inaandikwa. Ukitusi mwenzako inaandikwa. Ukipiga mke wako inaandikwa, leo ulipiga mke wako. Ukikosana na mtu inaandikwa, mlikosana. Kila kitu nafanya inaandikwa, na tarehe ambayo umeifanya. Kule binguni kuna rekodi iliyo safi ya kila mtu na kila jina na chochote ufanyacho. Sasa siku inakuja, siku hiyo ya haja, ambapo kila moja tutaenda mbele ya kiti cha hukumu cha Mwenyezi Mungu, na vitabu hivyo vitafunguliwa kama vile maandiko yasema na iwapo jina lako halitapatikana kwenye kitabu cha uzima, utahukumiwa kifo, maana jina lako litakuwa kwa kitabu cha mauti, kitabu cha wenye dhambi. Na kila mtu atahukumiwa kulingana na matendo yake aliyoyatenda akiwa duniani. Hivyo basi napoko napo hubiri na nakusumusa nawe, nataka nikuulize swali. Je, mpenzi unayenisikiliza, jina lako liko wapi? Jina lako limeandikwa wapi? Jina lako litasomwa wapi? Mpenzi unayenisikiliza, matendo unayoyatenda yatakuhukumu siku ya mwisho. Maana kila mtu atahukumiwa na matendo yake. Utatoa hesabu ya mambo uliyoyafanya, jina lako litasomwa, utahukumiwa na matendo yako. Kama ulitenda mema, utahukumiwa maisha ya milele, maisha ya raha, maisha mazuri. Kama ulitenda mabaya, utahukumiwa maisha machungu, maisha mabaya, maisha ya kifo cha milele. Uamuzi ni leo ndio maana nakwambia, tafuta Kristo Yesu, madamu anapatikana, ili umpokee awe mkosi wako akusamee dhambi zako akutakase kwa damu yake aondoe jina lako kwa kitabu cha mauti aandike jina lako kwa kitabu cha uzima. Tenda mema mwenzangu, kabla hujakata roho kabla hujafunga macho ambapo, ambacho haujui utaifunga siku gani. Kuna watu wanaoondoka kwa nyumba wakielekea safari au wafiki safari wanakata roho kwenye barabara kupitia ajali. Wengine wanaamka asubuhi wakiwa hai hawafiki usiku. Inamaanisha hivi, wakati wako wa kufa haulijui, wala Mungu hakufunua kwa mtu yeyote yule siku yake ya kufa. Pensi, jiandae kila siku, tubu kila siku, mulilie Bwana, mwambie Bwana, sitaki niende kwenye mauti, nataka jina langu kwa kitabu cha uzima. Kila siku unapomwomba na kutubu na kutenda mema na kuenenda katika njia za Bwana na kufanya mapenzi yake, jina lako litakuwa kwa kitabu cha uzima na utahukumiwa maisha ya milele. Kila mtu Tutapitia mbele ya kiti cha enzi ya Mwenyezi Mungu ili tuhukumiwe. Je, jina lako litakuwa wapi? Tuombe. Baba Mwenyezi Mungu, nataka nikushukuru kwa wema wako kwa upendo wako kwa sababu umwema leo hii. Naomba yule anayenisikiliza Baba, hebu muhukumu roho ili abadilike aweze kuokoka na kutenda mema, ili siku ya hukumu asije akahukumiwa kifo cha milele. Baba tukumbuke, tusamee makosa yetu na dhambi zetu, sote tutakase kwa damu ya Yesu. Asante kwa kutenda, kwa jina la Yesu nimeomba. Amen. Kama hujaokoka, unasema, mchungaji, niombee, nataka jina langu iwe kwa kitabu cha uzima, Omba nyuma yangu, sema Bwana Yesu, leo hii nimeamua kuokoka na nataka nikupokee, uwe bwana na mkosi wangu tangia leo, nimeokoka. Nisamee makosa yangu yote na dhambi zangu, andika jina langu kwa kitabu cha uzima, katika jina la Yesu. Asante kwa kuniokoa kwa jina la Baba la Mwana na la Roho Mtakatifu, nimeomba amen. Shalom, Mungu wa amani awe pamoja nanyi, amen.