Basi mpenzi msikilizaji, popote ulipo, na kukaribisha katika kipindi hiki cha mahubiri ambayo inaletwa kwenyu moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach anayewaletea habari njema. Hii ni kasisi George Atanga, nataka nisome maandiko kwenye kitabu cha Mwanzo mlango wa thelathini na saba mstari wa kwanza, mstari wa tano hadi mstari wa saba. Maandiko yasema hivi: Yusufu akaota ndoto, akawapa ndugu zake habari, nao wakazidi kumchukia. Akawaambia, tafadhalini sikieni ndoto hii niliyoiota. Tasama, sisi tulikuwa tukifunga miganda wa shambani, kumbe mganda wangu ukaondoka ukasimama na tazama, miganda yenu ikazunguka ikainama mbele ya mganda wangu. <clears throat> Basi mpesi msikilizaji, <clears throat> nataka nisumuse nawe kwa ufupi sana kuhusu ujumbe ambao nimeipatia kichwa, uh, je uko na maono je uko na maono? maono ni lile picha ambayo unaita unaiona katika roho, ni lile picha unaona katika roho, ni mambo ambayo hauyaoni kwa macho, lakini unayaona kwenye picha ya moyo wako na unakuwa na uhakika ya kwamba zipo. Biblia nasema kwenye kitabu cha <coughs> Cha, kitabu cha, cha Methali kumi na sita ya kwamba mali hapana maono watu huangamia. Hivyo basi, hata Mungu anafanya kazi na yule aliye na maono. Ni maono yako anaitimiza ile picha ya moyo wako, yale mambo unayaona, ndio Mungu anakuwezesha kuya kuyaimiliki ama kuyapata. Sasa Yusufu akawa na maono lakini, tazama msikilizaji wangu, si wote watakayofurahia maono yako. Maono yako itachukiza wengi na wengi watapanga vile wanaweza kuangamiza maono yako. Ndio sababu saa zingine pia ni hatari kuweza kuzungumuza maono yako kwa kila mtu, unaweza kuzungumuza maono yako mpaka kwa maadui. Sikia mpenzi unayenisikiliza, Yusufu akaona maono kupitia ndoto. Baada ya kuona maono, maandiko yasema akayasimulia maono yake kwa wandugu zake, kwa wandugu zake, ila hawakuchukua maono yake kwa furaha ama kwa njia ya positive. Ila maono Yusufu alikuwa naye ikawachukiza wandugu zake Eka, weka chuki ndani yao, hawakupendeshwa na maono haya. Lakini hata hivyo akayasimulia maono aliyoyaona kwa ndugu zake. Licha ya kwamba walimchukia, hawakusimamisha maono yake. Licha ya kwamba hawakutaka maono yake itimie, hawakuwa hawakuwa na uwezo ya kuiharibu ama kuisimamisha. Leo hii nimekuja niongee nawe. Je, uko na maono? Je, uko na maono gani? Je, uko na maono gani? Wengine uko na maono ya kupata kazi ya maana, wengine uko na maono ya kujenga nyumba nzuri, wengine wako na maono ya kununua gari, wengine wako na maono ya kuanzisha biashara, biashara nzuri, biashara kubwa, wengine wako na maono ya kuwa wenye watu wa maana katika taifa. Wengine uko na maono ya kwenda nchi ya nje na kuhubiri habari njema. Wengine uko na maono ya kuwa na kanisa kubwa. Maono hayo yote ni yale picha uko nayo ya kile kitu ungependa ifanyike maishani mwako. Lakini tazama, maono unapo ni kama mimba unapo, unapo, unapo mama anapochukua mimba hata kama hiyo uh, mimba hakutaki ionekane, itaonekana. Maana maono ni kama mimba ni kuchukua mimba. Mimba, mwanamke anapochukua mimba, anangojea siku ya kuizaa, lazima ataizaa. Maana baada ya mwezi tisa hiyo mimba inazaliwa, na wakati mama muda wake umefika ya kusaa, hakuna anayeweza kusuia mtoto asitoke. Hata uweke mikono kusuia mtoto asitoke, mtoto atatoka kwa nguvu na atapenya mkononi mwako, na mtoto lazima atasaliwa. Hivyo ndio vile maono ilivyo. Mpenzi uliye na maono, haijalisi watu wanasema nini, maono yako itatimia. Haijalisi watu wanapanga mipango ya kuharibu maono yako, hawatakuwa na uwezo Hatimaye maono yako itatimia. Haijalishi watu wanasema nini, maono yako lazima itimie. Kama ulikuwa na maono ya kujenga nyumba, lazima utajenga. Kama ulikuwa na maono ya kununua gari, lazima utanunua. Kama ulikuwa na maono ya kupata kazi nzuri, hiyo kazi lazima utaipata. Kama ulikuwa na maono ya kujenga nyumba, lazima hiyo nyumba utaijenga kwa sababu hakuna atakayesuia maono yako. Maana maono unapokuwa naye na kuyachilia kwa Bwana ni Mungu anayetimiza, na nani aliye na uwezo ya kusuia Mungu asitimize maono yako? Hakuna, maono yako lazima itimie. Najua unapokuwa na maono vile nimesema, ni kama mimba itaonekana na kila mtu, na wakati maono yako inaanza kutimia, maadui wanakuwa wengi, ndio sababu Paulo anasema kwenye kitabu cha Wakorintho wa kwanza mstari wa kumi na sita mlango, mlango wa kumi na sita mstari wa tisa anasema hivi: kwa maana nimefunguliwa mlango mkubwa wa kufaa sana, na wako wengi wana, i, wana niping, wanipingao, wako wengi wanipingao. Paulo anasema Mlango imefunguka mlango kubwa sana ya kufana, inamaanisha maono kisha kuwa nayo ikianza, e, kutimia milango inaanza kufunguka. Maadui wanapoona milango inafunguka wanaanza kupanga njama vile watakayofunga hiyo mlango, wanaanza kupanga njama vile watakayoharibu maono hayo, wanaanza kupanga njama jili wakusuie usipate yale Umeyaona kwa picha ya moyo wako. Paulo anasema, wanipingao ni wengi. Si kila mtu atafurahia maono yako, si kila mtu atapendesa na maono yako. Wengi wataipinga, watapanga mipango ya kuharibu. Maana hata Yusufu wandugu zake wakapanga kuharibu maono yake, wakapanga kumuua. Lakini ukiwa na maono, maono ni kama mimba Mungu ataitunza. Walipanga kumuua Yusufu, lakini Mungu akaingia ndani ya ndugu yake Ruben, akasema, tusimuue, tumuuze. Wakamuuza kule kwa kule Misri, wakafikiria ya kwamba maono yake imekufa, kumbe walimuusa na maono ikawa hai kule Misri. Walipouswa akaenda kwa nyumba ya Potifa, akawa mfanyikazi pale Kazi yake ikaonekana nzuri, Potifa akamwongeza cheo. Kumbe shetani akaingia ndani ya mke wa Potifa ili kuharibu maono yake. Mke wa Potifa akataka kulala naye, lakini Yusufu akapenya akatoroka, akaepa mtego wa mke wa Potifa. Mke wa Potifa akakasirika, akaambia mume wake Potifa. Potifa akamuweka Yusufu kwenye gereza Bali maono yake ikawa hai kule kwenye gereza. Maono yake ikafika wakati wa kusaliwa, ikafika mwezi tisa, mimba inasaliwa, mimba ya maono ya Yusufu. Hapo mfalme akaota ndoto, akaita wenye hekima, wakashindwa kutafsiri, akaita waganga, wakashindwa kutafsiri, ila mtu mmoja akasema kuna mtu kwenye rumandi ya polisi kule kwa jela nilipokuwa na ndoto alinitafsiria, nafikiri anaweza kutafsiri ndoto ya mfalme huyo. Yusufu akachukuliwa pale kwenye gereza, akaja kwa mfalme, akamtafsiria. Mfalme akamweka kuwa waziri mkuu, mkuu katika ufalme wake. Maono yake ikatimia, maono aliyoyaona yakatimia. Wandugu zake wakaenda kwake kule kulipokuwa na njaa wakatumwa na baba yao kwenda kutafuta chakula. Walipofika pale, wakapata ndugu yao Yusufu ndiye mkuu, ndiye ndiye waziri mkuu, ndiye mkuu wa gala zote za taifa ya nchi. Ah, maono ikatimia. Pe unayonisikiliza, maono yako itatimia. Hata wapinge, itatimia. Hata wapange njama ya kuyaribu, itatimia hata waenda kwa waganga wakuharibie maono lazima itatimia, kwa sababu Mungu atakuwa pamoja nawe hadi maono yako itakapotimia. Je, uko na maono? Kama uko na maono, nimekuja nikuambie Mungu atafanya maono yako itimie. Maono ya kujenga nyumba itatimia. Maono ya kupata kazi nzuri itatimia. Maono ya kuanzisha biashara kubwa itatimia. Maono ya kununua gari itatimia maono ya kwenda kimataifa itatimia. Ngojea Bwana, yeye akiwa pamoja nawe, hakuna atakaye haribu maono yako popote ulipo. Mpenzi unayenasikiliza, niko hapa nikuambie maono yako itatimia kwa jina la Yesu. Funga macho, ni kuombee. Baba, kwa jina la Yesu, Mungu uliyekuwa na Yusufu, tasama huyu msikilizaji wangu ana maono, e Bwana, lakini shetani ameinuka kupitia wanadamu walio na chuki, wanapanga kuharibu maono yake. Baba, leo hii na kuomba, wacha mkono wako ikawe juu yake. Bwana, protect maono yake hadi itakapotimia, Baba. Siku moja huyu ndugu anayenisikiliza, huyu dada anayenisikiliza, atakuwa ushuda ulio hai ya ja kwamba maono unapokuwa nayo lazima itatimia Baba, atakuwa ushuhuda kwa watu wengi. Mshike mkono hadi maono yake itakapotimia, katika jina safi la Yesu Kristo aliye Bwana na mwokozi wetu Amen. Basi mpesi unayanisikiliza, niko hapa nikuambia ya kwamba maono ambayo uko nayo lazima itatimia. Uwe katika maombi na uwe na subira, ya kwamba Bwana aliye nawe Awezi kushindwa kamwe, hiyo maono yako lazima itimie, kwa jina la Baba, la Mwana na la Roho Mtakatifu, nimeomba. Amen. Shalom. Mungu wa amani awe pamoja nawe hadi tukutane hewani siku nyingine. Mungu wa amani awe pamoja nawe. Amen.