Pesi msikilizaji, popote ulipo, na kusalimu katika jina la Yesu Kristo, ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha mahubiri ambayo inaletwa moja kwa moja kupitia Global Radio Outreach. Anayewaletea mahubiri haya si mwingine ni kasisi George Atanga, na kuomba ujiandae tunapoanza kipindi hiki, na Mungu atakubariki sana Sana, nashukuru pia mkurugenzi wa Global Radio Outreach bwana Michael Bond, Mungu akubariki sana popote ulipo, Mungu akutendee mema, hata kwa kuandaa nafasi hii kupitia hii uh, uh, platform ya radio, uh, Global Radio Outreach ili tukaweza kufikia wengi kwa neno la Mungu. Nasema maandiko kwa kitabu cha Mhubiri. Maandiko yetu ya siku ya leo ni kitabu cha Mhubiri mlango ni wa tatu mstari wa kwanza hadi mstari wa saba. Uh, maandiko yasema: kwa kila jambo kuna majira yake na wakati, kwa kila kusudi chini ya bingu. Wakati wa kuzaliwa na wakati wa kufa, wakati wa kupanda na wakati wa kung'oa yaliyopandwa, wakati wa kuua na wakati wa kupoza, wakati wa kubomoa na wakati wa kujenga, wakati wa kulia na wakati wa kucheka, wakati wa kuomboleza na wakati wa kucheza, wakati wa kutupa mawe na wakati wa kukusanya kukusanya mawe Wakati wa kukumbatia na wakati wa kukumbatia kutokumbatia, wakati wa kutafuta na wakati wa kupoteza, wakati wa kuweka na wakati wa kutupa, haya ya mwisho, wakati wa kurarua na wakati wa kushona, wakati wa kunyamaza na wakati wa kunena. Mwenyezi Mungu, nena na moyo wangu, nena na moyo wa usikilizaji wangu, nifanye kuwa chombo mkoni mwako kwa kipindi kifupi ninenapo maisha yako. Baba, uwe pamoja nami, nifanye kuwa chombo mkoni mwako, ili nikafikia watu wengi. Kwa jina la Yesu nimeomba, amen. Basi unayenisikiliza, ninataka tusungumze kwa kipindi kifupi sana. Nimesoma maandiko kwa hilo kitabu cha Mhubiri ambayo inasumusia kuhusu nyakati, inasumusia kuhusu nyakati na msimu, wakati na msimu. Na hapa kwa hilo aya ya kwanza, maandiko yasema, kwa kila jambo kuna majira yake, kwa kila jambo kuna majira yake kwa kila jambo kuna majira yake na wakati, kwa kila kusudi chini ya mbingu. Inamaanisha mhubiri anatu, ana, anasumusa, mhubiri ananena kupitia hicho kitabu cha mhubiri akisema ya kwamba kwa kila jambo kuna majira. Ndio sababu hata ukirudi kwa mambo ya nchi, kuna majira ya kulima kuna majira ya kupalilia, kuna majira ya kuvuna. Majira yako tofauti tofauti, na ka, kila kazi inayofanyika kwa kila majira na msimu. For example kuna majira ya mfua. Majira ya mfua ni majira ya kupanda, halafu kuna majira ya kiangazi. Niko hapa ni kwa kila jambo kuna majira yake. Labda kuna jambo unapitia ambayo inakushusha moyo, labda ni biashara yako haifanyi vizuri, labda ni magonjwa yamekusonga kwenye jamii, labda ni kazi umepoteza, labda hata kama hujapoteza kazi, ni msukosuko na shida kasini labda umetarajia kupandishwa cheo na muda umechukua sana kwa hiyo position, umelilia Mungu, umeomboleza ume, ume, umesema maneno mengi kutoka kwa moyo wako. Umejiona kana kwamba wewe haufai kwa sababu ya majira unayoyapitia, labda ni kuhusu jamii ama katika ndoa imekuwa na msukosuko. Niko hapa, ni kutangazie unayenisikiliza, hakuna majira ya kudumu, hakuna msimu wa kudumu. Muhubiri anasema kwa kila jambo kuna majira yake. Inamaanisha kama ni majira yako ya, mag, ya ku, unayopitia magonjwa, majira hayo yataondoka itaingia majira ya kucheka, majira ya kuwa na furaha, majira ya kuishi maisha mema, majira ya kuishi maisha yasiyo na magonjwa. Hivyo basi nataka nikutangazia, hakuna jambo la kudumu. Mambo yaja ya mambo yanapita, ingine yainuka, inanaondoka. Hakuna jambo lililo la kudumu. Hata hilo jambo unapitia, hata kama unapitia shida katika ndoa, niko hapa ni kutangazia ni waki kwa kipindi kifupi, maana hakuna majira ya kudumu. Hata kama biashara haifanyi vizuri, ni kipindi kifupi, mambo yatabadilika. Hata kama ni kazini umekuwa na msukosuko, ni kipindi kifupi, mambo yatabadilika maana Biblia nasema kwa kila jambo kuna majira yake, na wa, na wakati kwa kila kusudi <coughs> inasema na wakati wa kila kusudi. Inamaanisha chochote unachopitia ni cha majira ya nyakati fulani, ni ya kipindi kifupi, na kuna kusudi na sababu upitie hayo. Saa zingine Mungu utuwacha tupitia hali fulani, ili anapoonekana, ili anapojidhihirisha jina lake lipate utukufu. Kwa hivyo kila unapitia ina sababu na kusudi. Kwa kitabu ambacho tumesoma ukisoma, haya ya pili nasema wakati wa kulia na wakati wa kuzaliwa na wakati, waku, wakati wa kufa. Tasama hiyo kama mfano uliyo bora. Mtoto anasaliwa ni majira ya kusaliwa, anakuwa ulimwenguni, labda anakuwa mtu mzima, anachukua kipindi fulani, kisha baada ya kipindi hayo inawadia wakati wake wa kufa. Inamaanisha hakuna majira ya kudumu, majira yaja na yanaondoka. Hata kama unapitia hali gani Nimekuja nikutie moyo, ni ya kipindi kifupi, muda ya aja, siku ya aja, masaa ya aja, ambayo hiyo hali yako itabadilika, maana kuna hali ya kudumu. Ndio maana Mubina anasema ya kwamba hata kama ni kusaliwa, unasaliwa lakini hatimaye lazima utakufa. Kuna majira ya kusaliwa na kuna majira ya kufa. Anasema kuna wakati wa kupanda na wakati wa kung'oa yaliyopandwa. Anasema kuna wakati wa kuua na wakati wa kupoza. Anasema hapo chini kuna wakati wa kulia na wakati wa kucheka, wakati wa kuomboleza na wakati wa kucheza. Hapa niko ni niko kutangazia, labda umepitia majira ya kuomboleza, labda umepitia wakati wa kutoa machozi umepitia wakati wa kulia, umepitia wakati machungu sana, mambo yako haiendelee vizuri, nyumba yako kuna mgogoro, kule kasini kuna mgogoro, biashara haifanyi vizuri, mambo hayaendelee vizuri, mambo yamebadilika, kila kitu kimekugeuka, unapitia maombolezo, unapitia machungu na kilio. Niko hapa ni tukutangasie Hakuna hali ya kudumu hiyo. tu ni wakati wa kulia, wakati wa kucheka iko inawadia. Maana Mungu atabadilisha kilio chako itakuwa kicheko. Mungu atabadilisha maombolezo yako itakuwa furaha. Wakati huu unalia, lakini kesho hautalia. Wakati huu watu wanakuona ukipitia maisha duni, wanaona historia yako wanaona historia yako, lakini kesho hawatakuona jinsi wanavyokuona. Kesho mambo itabadilika, kesho watakachoona ni ushuda. Bwana anaweka ushuda mpya kwa kinywa chako, kwa sababu anaondoa kilio, anaweka furaha, kama tu vile kitabu cha saburi bwana, uh, uh, Daudi anasema kitabu cha saburi thelathini, Daudi anatunga wimbo anamwimbia Mungu ile wimbo ya sifa akisema, ulibadilisha kilio changu ikawa ni kicheko, uliniondolea gunia ukanivika furaha. Wakati wa kale kwenye Biblia, kama ilikuwa ni wakati wa maombolezo, watu walikuwa navaa gunia, wanajipaka majivu, ishara ya kwamba ni wakati wa maombolezo, hakuna furaha. Wakati unaona mtu amepaka jivu amefama gunia analala chini sakafuni akiombolesa, ni wakati moyo unapitia uchungu. Hiyo ndio wakati wa kale walikuwa wakifanya hivyo kwa ishara ya maombolezo. Ndio Daudi anasema uliniondolea kilio ukanivika furaha, ulibadilisha huzuni yangu ukanivika furaha, ulinivua manguo ya gunia ukanivisha na furaha, ulibadilisha matanga yangu ikawa ni machezo. Hayo ni kinywa cha Daudi, anaimba anamshukuru Bwana aliyemwondoa kwenye mateso, aliyemwondoa kwenye kilio, aliyemwondoa kwenye huzuni. Anasema ulibadilisha matanga yangu kuwa machezo, uliivua gunia ukanivika furaha. yani hakuna jambo la kudumu chochote ambacho unapitia ni ya muda mambo siku yaja bwana ataibadilisha itabadilika usuni itabadilika itakuwa ni furaha hata kama unapitia uchungu katika mahali pako pa biashara nakwambia hiyo usuni itaondoka itatoweka bwana ataiondoa ataweka furaha hata kama unapitia maombolezo kule kasini unapitia maombolezo, kwa nyumba yako unapitia maombolezo, kwa sababu ya shida, kwa sababu ya mateso, kwa sababu ya machungu, kwa sababu ya magonjwa, niko hapa ni kutangazie saa imewadia, ambayo Bwana Yesu anageuza matanga yako, anageuza kilio chako inakuwa furaha, anageuka machozi yako inakuwa ni macheso Bwana wa Majeshi ameahidi, na akiahidi anatenda, ya katika jina la Yesu. Ndiyo maana Mhubiri anasema nyakati wa kulia na nyak na wakati wa kucheka, wakati wa kuombolesha na wakati wa kucheza. Niko hapa nikutangazie, wakati wako wa kucheza umefika, wakati wako wa furaha umefika, wakati wako wa kucheka umefika, wakati wako wa ushuhuda umefika Wakati wako wa kutembea kifua mbele na kuambia watu kweli, Mungu wangu anaweza umefika. Wakati wako wa kutengenezea ushuda umefika. Yale unayapitia Mungu anakuundia ushuda. Ndio maana alipopatana na yule mwanaume aliyekuwa kipofu tangu kusaliwa, wanafunzi wake wakamuuliza Rabi, ni nani kati ya huyu na wazazi wake aliyotenda dhambi ili asaliwe kipofu? Bwana Yesu akasema wala siyo yeye aliyefanya dhambi, wala wasasi wake hawakufanya dhambi. Hii ilifanyika hivi ili leo hii kasi ya Bwana ikadhirike wazi. Inamaanisha Mungu alijua yale huyo anapitia. Hata anapopelekwa kando ya barabara kuombaomba, Yesu alikuwa anajua tu. Hata akinyimwa sasingine, anatusiwa, Yesu alikuwa anajua. Kumbe Bwana alikuwa anamtengenezea ushuhuda kuke bwana alipanga kujitukusa kupitia yeye ndio maana akasema akasema ya kwamba sio yeye wala wasasi kisha bibilia nasema aka, chini akatema mate kwa udongo akachukua akaweka kwa macho yake akamwambia enda uoke kwenye ile kidimbwi cha silomu akaenda pale alipofanya hivyo kati sauti ya yesu macho ikafunguka Kilicho cha maana ni kwa mtifu, hata unaposikia sauti yangu hii siku ya leo, kama hautafanya moyo wako kwa mgumu, Bwana Yesu atakutana na wewe katika kilio chako. Bwana Yesu atakutana na wewe katika hiyo shida. Bwana Yesu atakutana na wewe niko hapa nikutangazie, ya kwamba kuna uponyaji, kuna uzima. Niko hapa nikutangazie, Bwana Yesu ako na uwezo ya kubadilisha kilio chako ikawa ni mchezo. Bwana Yesu ako na uwezo ya kuondoa matanga yako kuwa mchezo, ya kuondoa gunia unayofaa ya kilio na maombolezo, na kukuvika na furaha. Hiyo ni sauti ya Bwana kimenena. Labda uko pale unasema, mchungaji, omba pamoja nami, yani nami napitia hali mgumu, lakini kupitia maandiko nimeamini ya kwamba hali hii ninayopitia sio ya kudumu. haya ya Mungu amewacha yapitie kwangu ili anitayarishie ushuda. Sasa unasema mchungaji, aomba pamoja nami, maana na fili kwa moyo wangu, saa umewadia ya Bwana Yesu kunisamea makosa yangu na kunifanya niinuke tena, nifurahie tena, niwe na ushuda ulio sahihi katika jina la Yesu, kama uko pale, nataka niombe pamoja nawe. Kwa jina la Yesu, funga macho, inamisa kichwa chini, uinue mkono juu kwa ishara ya kunyenyekea mbele za Bwana katika jina la Yesu. Ewe mfalme wafalme, nimesanena mausha yako, nimesukumusa pamoja nawe, hata yale maneno nilikuwa nasumbusa siyajui, ni wewe unayajua Ewe Kristo Yesu, nakushukuru. Ninaomba ya kwamba ewe Kristo Yesu, ukaweze Bwana kunyosa mkono juu ya hawa wasikilizaji, ukawatendee mema, ukaondoe kilio chao, ukaweke furaha, katika jina la Yesu. Ukaondoe kilio, ukaweke furaha, katika jina la Yesu. Neema yako naetoshe. Hata tunapomalizia kipindi hiki, Baba, naomba ukabariki kila msikilizaji Bariki jamii zao, bariki watoto wao, bariki wasisu wao wawe wakubarikiwa katika jina la Yesu. Neema na yako naitoshe. Maana yote nimeomba, nikiamini umeasikia, kwa jina la Baba la Mwana la Roho Mtakatifu nimeomba, amen. Na kama uko pale na uja mpokee Bwana Yesu kuwa mwokozi wako, na unasema mchungaji, aomba nami Nataka nimpokee Bwana Yesu kwa mwokozi wa maisha yangu. Niko hapa nikuombee, sema: Bwana Yesu, asante kwa neno lako. Neno hili limenigusa moyo, na leo hii nimeamua, leo hii nimeamua kuchukua Bwana Yesu kwa Bwana na mwokozi wangu. Tangia leo nitamtumikia Mungu wala sitarudi nyuma. Kwa jina la Yesu Kristo nimeomba na kuamini amen, and amen. Shalom, amen. Mungu akubariki sana, uliyechukua muda wako kusikia neno, hadi tukutane hewani siku nyingine. Shalom, Mungu wa amani awe pamoja nanyi.